Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

MangaTrip: ตอน ตะลุยเมืองอสูรน้อยคิทาโร่

"อสูรน้อยคิทาโร่" ชื่อนี้หลายๆคนคงรู้จักหรือเคยได้ยินกันมาบ้างนะครับ เดิมนั้นเรื่องนี้เป็นการ์ตูนคลาสสิคเรื่องหนึ่งเลยทีเดียว ในบ้านเราเคยจัดพิมพ์แล้วโดยคิดว่าน่าจะเป็นสำนักพิมพ์สยามอินเตอร์คอมมิคส์นะครับ นานมากแล้ว ตัวผมเองก็เคยซื้อเก็บไว้นะครับ แต่ตอนนี้คงอยู่ที่ไหนสักแห่งในบ้านนี่แหละครับ (ยืนยันได้ถึงความเก่า) นอกจากนี้ยังเคยถูกสร้างเป็นอนิเมะมาแล้วเช่นกัน หลังจากนั้นการ์ตูนเรื่องนี้ก็เงียบหายไปจากความทรงจำนานนับสิบๆปี แต่แล้วก็กลับมาเป็นที่รู้จักกันอีกครั้งเมื่อปีที่แล้วมีการนำมาสร้างเป็นภาพยนตร์จอเงิน หนังเรียกกระแสได้ดีทีเดียวครับแม้ว่าตัวหนังจะทำได้น่าผิดหวังไปสักหน่อยก็ตาม (แต่ให้อภัยเนื่องจากนางเอกน่ารัก หุหุ) และในปีนี้ก็จะมีภาคสองมาให้ชมกันอีกด้วย
    พอได้เห็นใบปิดหนังและสื่อโฆษณาต่างๆก็ทำให้ผมรำลึกถึงการ์ตูนเรื่องนี้ขึ้นมาได้ครับ ก็เลยถือโอกาสไปเที่ยวเมืองอสูรน้อยคิทาโร่ซะเลย (จริงๆแล้วหาข้ออ้างไปเที่ยวนั่นแหละ อิอิ)
    เครดิตรูปประกอบ:www.sankei.co.jp/.../kiji/17lifeGegekitaro.html

จากคุณ : MANGAMAN - [ 1 ส.ค. 51 14:11:05 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom