Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ไปดู dark knight มารู้สึกแปลกๆยังไมก็ไม่รู้ค่ะ

คือก็สนุกดีนะคะ แต่ไม่ได้ดีมากแบบที่สุดเหมือนที่หลายๆคนชื่นชมมากประมาณนี้นะคะ คือบท production นักแสดงทุกคนลงตัวดีค่ะ แสดงเก่งทุกคนโดยเฉพาะ heath
    อาจจะเป็นเพราะว่าติดภาพจากการ์ตูน หรือ batman ภาคเก่าเยอะไปหน่อยหรือเปล่าก็ไม่รู้ คือรู้สึกว่า batman มันน่าจะเป็น fantasy นิดๆ ประมาณนี้ คล้ายๆของ tim burton
    ของ nolan ดูจะเน้นที่ความสมจริง ซึ่งสมจริงมากๆเลยโดยเฉพาะหน้า 2 face เนี่ยเล่นเอาเราตกใจกอดแฟนเลย (แอบฉวยโอกาส) แล้วก็มีฉากรุนแรงเยอะมากๆ จนรู้สึกว่าไม่ค่อยเหมาะกับเด็กมากๆ
    การแสดงของ heath ก็ดีนะคะ แต่ทำไมเรารู้สึกแปลกๆยังไงก็ไม่รู้ คือดูเป็นบทของผู้ร้ายโรคจิตที่แต่งหน้าเป็น joker เท่านันเอง ต่างจาก joker ดั้งเดิมมากที่ดูตลกร้ายๆ แต่คงเป็นการตีความของนักแสดงกับผู้กำกับมั้งคะ ก็ดีที่จะได้ดูอะไรที่แตกต่างจากเดิมบ้าง
    ปล. นางเอกแอบแก่ มากแซงหน้าพระเอกไปไกล แต่โดยรวมนักแสดงแก่ทุกคนเลยค่ะ

จากคุณ : aneres - [ 3 ส.ค. 51 00:44:39 A:61.91.84.14 X: TicketID:141704 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom