Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

สงสัยมานานแล้วค่ะ ทำไมต้องเรียกเป็น โซนด้วยค่ะ ???

คือ ได้อ่าน มาจากหลายๆกระทู้อ่ะค่ะ เรื่องการเลือกซื้อ DVD

แล้วมีพี่ๆบางท่าน ที่เรียก DVD เป็น โซนๆ อ่ะค่ะ

เช่น โซน3 ประมาณนี้อ่ะค่ะ

แล้วเวลาไปซื้อ DVDจากร้าน มา เค้าก็มี วงเล็บข้างหลังหนังเรื่องนั้น

ว่าเป็น โซนไหน ที่ซื้อมาส่วนมากเป็น โซน3 กับ ALL

เลยเกิดการสงสัยค่ะ ว่ามันใช้แยกประเภทของอะไรหรอค่ะ

ช่วยอธิบายให้ฟังหน่อยนะคะ อยากรู้มากเลย

ขอบคุณพี่ๆ ทุกคนมากค่ะ

จากคุณ : ~*_peppu_*~ - [ 3 ส.ค. 51 18:57:03 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom