Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ผมรู้สึกเริ่มเกลียดสื่อไทยเข้าทุกวัน ๆ แล้วสิเนี่ย

ถ้ากระทู้นี้ มันจะทำให้ผมโดนแบนหรืออะไรก็ตาม ที่เป็นโทษหนักก็ช่างมันครับ

แต่ทนไม่ไหวจริง ๆ ทำไมสื่อประเทศไทยถึงได้ Turage + Ubage ได้ขนาดนี้ ไม่ได้มีสามัญสำนักของความเป็นคนสักนิด สักแต่จะทำข่าว จะเอาข่าว จะสัมภาษณ์

ทำเพื่อตัวเอง ไม่ได้เป็นสื่อของประชาชนสักนิด

สาเหตุที่ผมรู้สึกเช่นนี้ก็เพราะ ผมเพิ่งได้เห็นข่าว วรพจน์ ครับ และผมรู้สึกสงสารมาก ไม่ได้สงสารที่เขาแพ้ แต่รู้สึกสงสารที่เขาโดนสื่อเข้าไปสัมภาษณ์หลังจากชก สัมภาษณ์ ทั้งน้ำตา สื่อก็ช่างประไร ยิงคำถามแต่ละคำถาม ไม่ได้คิดเลยว่า คนตอบจะรู้สึกอย่างไร

แล้วที่ไปสัมภาษณ์ครอบครัวเขาอีก คำถามนี่ ใช้อวัยวะส่วนไหนคิดก็มิอาจทราบได้ เศร้าแทนคุณพ่อคุณแม่ (อยากทราบคำถามไปหาดูสื่อย้อนหลังเองนะครับ)

ไม่ได้กล่าวหาว่าสื่อไม่ดีหมดนะครับ คิดว่าส่วนที่ดีก็คงยังมีอยู่ แต่ทำไม เฮ้อ ๆ พูดแล้วก็เศร้า

ดีนะครับที่บ้านเราไม่ได้เป็นเมืองปิด อย่างน้อยก็ยังมีสื่ออื่น ๆ ให้เลือกดูมากกว่าที่เป็นอยู่ เสียใจจริง ๆ

ปล. พอจะรู้ไหมครับว่า ประชาชนธรรมดาสามารถร้องเรียนการทำงานของสื่อได้ผ่านทางช่องทางใด ผมจะได้เขียนจดหมายไปสักหน่อย รับไม่ได้จริง ๆ (เอะ ผมจะโดนสื่อหาว่าแทรกแซงสื่อไหมเนี่ยยยย)

จากคุณ : EDDY_TG - [ 19 ส.ค. 51 00:01:58 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom