Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ผมเห็นใจครอบครัวของโชฌฟอแท็กซี่ที่เสียชีวิตนะครับ แต่การไปฟ้องบริษัทที่นำเข้าGTAเนี่ยมันไร้เหตุผลไปใหม?

ถึงเกมมันจะเถื่อนจะโหดยังไง แต่มันก็แค่"เกม"นะครับ เกมมันฆ่าใครไม่ได้ แล้วก็ไม่มีหลักฐาณยืนยันว่า เกมเป็นเหตุทำให้คนๆนึงฆ่าคนตายด้วย เกมมันไม่ใช่อาวุธ ไม่มีคมจะไปเฉือนเนื้อใคร ไม่มีลูกกระสุนจะไปเจาะกะโหลกใครนะครับ เกมมันก็แค่เคลื่อนใหวอยู่ในTV ไม่ได้เดินออกมาตบกะโหลกใคร อย่างนี้ไม่ต้องสั่งฟ้อง บริษัทผลิตมีดทั่วประเทษหรือครับ?เพราะมันแทงคนได้? หรือต้องจับนักกีฬายิงปืนทั่วประเทษ ข้อหาอาจเป็นเหตุให้คนเลียนแบบพฤติกรรมการยิงปืนที่อาจนำไปสู่การก่อ อาชญากรรมครับ? และเขาก็เป็นแค่คนนำเข้านะครับ ไม่ใช่ผู้ผลิตด้วยซ้ำ และหลังเกิดเรื่อง เขาก็ถอนLCไปเองแล้วด้วย  ผมไม่รู้ว่าใครเป่าหูพวกคุณมา หรือว่าคิดกันเอง ถ้าคิดเองก็ถอนฟ้องซะเถอะมันไม่ได้ผลหรอก ถ้าอยากได้เงินก็ไปไล่เบี้ยเอากับ ครอบครัวคนร้ายก็ได้ครับ อย่าไปฟ้องบริษัทนำเข้า ให้เป็นที่หัวเราะแก่ชาวโลกเลยครับ

จากคุณ : ดาวซัลโว - [ 19 ส.ค. 51 19:54:32 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom