Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ดู WALL-E รอบที่สองมา เพิ่งมาเอะใจ อยู่จุดหนึ่ง คาใจมากครับ ใครช่วยมาไขความสงสัยทีครับ (สปอยนะ)

คือจากหนัง เราจะเห็นว่าพอวอลลี่ ขึ้นไปบนยานแล้ว ทุกสิ่งทุกอย่างจะไฮเทคหมด ไม่เว้นแม้แต่ ของเล็กๆน้อยๆเช่น ยาสีฟัน แก้วน้ำ ทุกอย่างเป็นโรบอท หมด แต่มีจุดหนึ่งครับ ซึ่งเป็นฉากสำคัญมากๆในเรื่องด้วย ที่ผมเพิ่งเอะใจและสังเกตเห็นได้

คือตอนที่วอลลี่ ถูกยานอวกาศที่จะส่งกลับโลก ดีดตัวออกมาแล้วระเบิดอ่ะครับก่อนที่จะเต้นรำกับอิฟกลางอวกาศ ทำไม เครืองดับเพลิงบนยาน มันโลเทค จังครับ-*- ตอนแรกก็คิดว่า เอ พิกซ่า ลืม ก็ไม่น่าเป็นไปได้ หรือเพื่อให้วอลลี่ไว้เต้นรำกลางอวกาศ แต่ก็น่าจะมีวิธีที่มันสมจริงกว่านี้ได้ ก็คิดหาเหตุผลไม่เจอ เพราะการดับเพลิงเวลายานระเบิด ผมว่ามันค่อนข้างสำคัญนะ เขาไม่พัฒนาให้มันไฮเทคเลยเหรอ-*- ทำไมยังใช้ของเดิมอยู่เลย เป็นถังฉีดสีแดงๆ งง จุดนี้มากครับ ใครพอทราบเหตุผลไหมครับ ไม่งั้นนอนไม่หลับแหง่มๆ

จากคุณ : งง อ่ะ - [ 19 ส.ค. 51 20:30:01 A:125.25.60.28 X: TicketID:174903 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom