Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

***เจไดหนุ่มมีเรื่องมาบอก*** แม่เจ้าโว้ยย!!ในที่สุด Highlander (ล่าข้ามศตวรรษ) ก็ออกวางจำหน่ายในเวอร์ชั่นดีวีดีโซน3ซะที

ไม่ขอเกริ่นมากนะครับเนื่องจากตอนนี้ก็ดึกมากแล้ว

เอาเป็นว่าหลังจากที่รอกันมานานแสนนานในที่สุดค่าย "ยูไนเต็ด โฮมฯ" ก็หยิบหนังในดวงใจเรื่องหนึ่งของ "เจไดหนุ่ม" นั่นก็คือ "Highlander"(ล่าข้ามศตวรรษ)ภาคแรก  ซึ่งถือกันว่าเป็นภาคที่ดีที่สุดมาลงเวอร์ชั่นดีวีดีโซน3เสียที  หลังจากที่ปล่อยให้ค่ายอีกแห่งหนึ่งหยิบตัวหนังมาทำแบบลวกๆแพ็คใส่กล่องพลาสติกแลออกวางจำหน่ายเมื่อเกือบสองปีก่อน  จนทำร้ายจิตใจคอหนังอย่างผมเป็นอันมาก  (ดีที่เวอร์ชั่นนั้นทีมพันธมิตรพากษ์เสียงไทยไว้ค่อนข้างแจ่มเลยดูไม่ขี้เหร่เท่าไหร่  แต่คุณภาพของตัวภาพในแผ่นนี่แย่มากๆ -_-")

โดยเวอร์ชั่นใหม่นี้จะเป็นกล่องเหล็กสีทองเหลืองทั้งชุดครับดูแล้วทนทานสวยงามดี  (เสียอยู่ว่าวัสดุที่ทำกล่องยังสู้ของโซน1ไม่ค่อยได้  ทางบ้านเราขนาดยังไม่แกะพลาสติกผมก็เห็นหลายกล่องสีลอกเป็นจุดๆแล้ว)  ซึ่งหน้าปกนั้นจะสกรีนลายไว้ว่า "Immortal Edition" ครับ  ส่วนตำแหน่งการจัดวางตัวอักษรแลลวดลายต่างๆนั้นช่างทำให้คิดถึงเวอร์ชั่นโซน1มากๆ  แลเมื่อพลิกไปอีกด้านก็จะเจอเรื่องย่อแลรายละเอียดของแผ่นซึ่งสกรีนไว้บนฉากหลังที่เป็นรูปพระเอกกำลังดวลดาบกับ "เคอร์แกน" ตัวร้ายของเรื่องอยู่  

ซึ่งเวอร์ชั่นนี้จะมีให้ดูได้สองภาษาครับ (เสียงไทย-อังกฤษ + ซับไทย-อังกฤษ)  ซึ่งน่าจะถูกใจสำหรับเพื่อนๆที่บางคนก็ชอบเสียงต้นฉบับหรือบางคนที่ไม่อยากอ่านซับก็ฟังเสียงไทยเอาได้ครับ  ส่วนสนนราคานั้นบนกล่องมันปั๊มไว้ว่า 399 บาทถ้วน  แต่จากการตรวจสอบมาหลายเว็บแล้วก็ทำให้ผมพบว่าส่วนใหญ่ตามร้านทั่วไปจะขายกันอยู่ที่300กว่าๆครับ  ซึ่งตรงนี้ผมจะขอแนะนำว่าใครที่อยากประหยัดงบ "เจไดหนุ่ม" แนะนำให้ไปที่คลองถมครับ  เพราะผมเองก็พึ่งไปสอยมาจากร้านเจบิ๊กส์ที่นั่นในสนนราคาแค่ 270 บาทเท่านั้นครับ  (ร้านอื่นแถวนั้นราคาก็ไม่หนีกันเท่าไหร่ครับ)

ป.ล. มีรูปกล่องมาให้ดูครับเผื่อเพื่อนๆที่สนใจท่านใดไปซื้อจะได้หาง่าย
    (ขอขอบคุณเครดิตรูปภาพจากเว็บไซต์ของร้านบูมเมอแรงมา ณ ที่นี้ด้วยครับ)

(May the Spoil be with you)
    ขอสปอยล์จงสถิตย์อยู่กับท่าน

จากคุณ : เจไดหนุ่ม - [ 21 ส.ค. 51 00:55:53 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom