Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เอาจริงๆ นะครับ ช่วงร้องเพลง Theme ของโอลิมปิค เอเชี่ยนเกมส์ ครั้งไหนๆ ก็สู้ ช่วงร้องเพลงธีม Reach For The Star ไม่ได้

ไม่ได้เข้าข้างประเทศไทยนะครับ แต่เที่าที่ผมเคยดูพิธีเปิด - ปิด โอลิมปิคเกมส์ โอเชี่ยนเกมส์ ช่วงร้องเพลง Theme ไม่ว่าครั้งไหนๆ ก็สู้ Asian Games ครั้งที่ 13 ที่ประเทศไทยเป็ฯเจ้าภาพครับไม่ได้ครับ

ไม่เชื่อไปเอาวีดีโอมาดูได้เลยครับ (เฉพาะช่วงร้องเพลง Theme นะครับ) ตอนนั้นประเทศไทยทำได้ดีมากๆ เลยครับ ช่วงที่ Tata Young ขึ้นไปร้องเพลง Reach for The Star ทุกอย่างมันลงตัวไปหมด ตัวนักร้องเอง คนที่มาเต้นรีวิวประกอบเพลงข้างล่าง ตัวเพลงเองก็เพราะมากๆ จุดที่ออกมาก็เรียกได้ว่าเป็นจุดพีคจริงๆ ผมว่าทุกอย่างสมบูรณ์แบบมากครับ เรียบง่ายแต่ Classic มากๆ ครับ ไร้ที่ติจริงๆ ครับ ผมกล้าพูดได้เลยว่าถ้าเทียบกันเฉพาะช๊อตนี้ ปักกิ่งเกมส์ เทียบไม่ติด ของเราดีกว่าเยอะ

ทุกวันนี้กลับไปชมเทปบันทึกภาพช่วงนั้นทีไร ผมภูมิใจในฝีมือและความคิดของคนไทยทุกครั้งครับ

จากคุณ : คนไทยไม่แพ้ชาติใดในโลก - [ 24 ส.ค. 51 21:17:25 A:125.27.216.78 X: TicketID:117957 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom