Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ทำไมต้องลบกระทู้ผมด้วยครับ ต้องการคำชี้แจงจาก WM

ว่าจะไม่ตั้งกระทู้แล้ว แต่จากกระทู้นี้

A6927314 ยุบสมาคมสื่อฯ ไปเถอะครับ มีก็เหมือนไม่มี [วิทยุ-โทรทัศน์] Riryoku (2 - 26 ส.ค. 51 14:59)

URL : http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/topic/A6927314/A6927314.html

ซึ่งเป็นกระทู้ของผม

ผมสงสัยครับว่าทำไมต้องลบกระทู้ผม ผมไม่ได้ตั้งกระทู้การเมือง แต่เป็นกระทู้ถามหาจรรยาบรรณ และสงสัยในการทำหน้าที่ของสมาคมสื่อว่าเป็นอย่างไร และตั้งขึ้นมาเพื่ออะไร?

ผมไม่อยากกล่าวหาทาง WM ว่ามีความเอนเอียง แต่การกระทำมันชวนให้สงสัยว่า WM ที่คุมห้องนี้คือคนของ Pantip เอง หรือคนของสมาคมสื่อฯ กันแน่ เว็บบอร์ดเป็นที่ที่แสดงความคิดเห็นได้อย่างอิสระแต่ก็อยู่ในขอบเขต ไม่ได้ก้าวล่วงหรือจาบจ้วงใครคนใดคนหนึ่งแบบห้อง ราชดำเนิน นั่น หรือว่า สมาคมสื่อฯ นี่แตะต้องไม่ได้ครับ? WM กรุณาชี้แจงให้รับทราบ อย่าทำหน้าหนาหน้ามึน แกล้งทำเป็นลืมๆเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น

ในกรณีนี้ ใครทำดีผมก็ชม ใครที่ทำเลวผมก็ด่าบ้าง เป็นปกติ แต่ครั้งนี้สมาคมสื่อทำเลวอย่างที่ไม่เคยพบเคยเห็นมาก่อน ผมสมควรจะชมกลุ่มคนเหล่านี้ดีมั้ยครับ?

ผมรอคำชี้แจงที่สมเหตุสมผลอยู่ครับ จะแจ้งกันในกระทู้หรือหลังไมค์มาก็ได้ ไม่ว่ากัน ขออย่างเดียว อย่าให้ทวงถามบ่อย แค่นั้นฟ

จากคุณ : Riryoku - [ 26 ส.ค. 51 15:46:07 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom