Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

จอนห์ โด และ เจน โด เขาและเธอคือใคร ช่วยมาทำความกระจ่างให้หายสงสัยทีครับ

ประวัติของ จอนห์ โด
    ผมมีโอกาสได้ดูซีรี่ย์เรื่อง The Lost Room
    แล้วมีอยู่ตอนหนึ่งทีพระเอกไปหาคน ๆ หนึ่งที่โรงพยาบาล
    ตอนไกล้จบ กลัวจะสปอย
    ผมไม่รู้ว่าเขารู้จักชื่อคนคนนั้นได้อย่างไร
    แต่เขากลับไปแจ้งเจ้าหน้าที่ว่าเขามาขอเยี่ยม จอนห์ โด
    และเจ้าหน้าที่เขาก็ให้พบ และก็ถูกคนด้วย

ส่วนเจน โด
    ในเรื่อง Desperate Housewives Season 4
    ตอนลินเน็ทจะเอาเถ้ากระดูกของเพื่อนคุณนายแมคคลัสกี้ไปโปรยที่สนามเบสบอล
    แต่ถูกจับได้ เลยวิ่งหนี คุณนายแมคคลัสกี้เลยบอกลินเน็ทว่า วิ่งไปเลย เจน โด

นี่เป็นตัวอย่างของตัวละครที่หนังฮอลลีวูดหลายเรื่องกล่าวถึง
    มีใครทราบบ้างว่าทั้งสองคนนี้พวกเขามาจากไหน แต่งงานกันเมื่อไร
    เดาจากนามสกุลเหมือนกัน หรืออาจเป็นพี่น้องกัน ก็ไม่รู้

และอยากทราบว่ามีหนังเรื่องไหนบ้างครับที่ใช้ชื่อ จอนห์ โด เจน โด ในเรื่อง
    และถูกกล่าวถึงในตอนไหนของเรื่อง
    อย่างที่ผมได้ยกตัวอย่างไปนะครับ
    เหมือนกระทู้ก่อนหน้านี้ที่ให้ทุกคนช่วยกันรวบรวมรายชื่อ
    หนังที่กล่าวถึงประเทศไทยครับ
    ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : snowmous - [ 30 ส.ค. 51 13:20:02 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom