Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ว่าด้วยเรื่อง การส่งพิซซ่า ในหนังเรื่อง สไปเดอร์แมน 2

คือ ดูแล้วไม่เข้าใจระบบการขายพิซซ่าในหนังน่ะครับ ทำไมเมืองนอก เขาเคร่งครัดเรื่องเวลาในการส่งนักล่ะครับ ที่เจ้านายบอกพระเอกว่า การันตีส่งถึงภายคุณในเวลา 29 นาที นี่คือคำสัญญา มิฉะนั้นจะเสียลูกค้าให้กับร้านพิซซ่าร้านอื่นอีก และพระเอกจะตกงาน

โอว...งั้นแสดงว่า ที่เมืองนอกนี่เขามีร้านคู่แข่งขายพิซซ่าหลานร้านมากเลยเหรอ น่าอิจฉาจังเลย คนเมืองนอกมีโอกาสเลือกกินพิซซ่าได้หลายยี่ห้อในขณะที่เมืองไทยเรา มีพิซซ่าอร่อยๆ ให้เลือกกินอยู่แค่ไม่กี่เจ้าเอง

2. อยากรู้ว่าทำไม ที่เมืองนอก แค่ส่งพิซซ่าเกินเวลาแค่ 5-10 นาที ต้องถึงกับตกงาน และคนซื้อได้กินฟรีทั้งมื้อเลยเหรอ อะไรมันจะใจร้ายขนาดนั้น
    ทำไมเมืองไทยเรา เขายังไม่เห็นแคร์เลยเรื่องแค่นี้  คือผมก็สั่งพิซซ่า บ่อยนะ บางทีเขาก็ส่งให้ภายในเวลาครึ่งชั่วโมง และก็มีเหมือนกัน ที่ส่งให้เลยเวลาไปหลายนาทีน่ะ พอผมถามว่า ทำไมถึงส่งให้พี่ช้า น้องเขาก็อ้างว่า รถติดบ้าง รถเสียบ้าง ฝนตกบ้าง ซึ่งผมก็ไม่ได้ว่าอะไร และก็ไม่รู้ว่าจริงหรือเปล่า แต่ก็ส่งเงินให้น้อง แล้วก็ปล่อยเขาไป แค่ส่งให้กินก็พอใจแล้ว
    ไม่ได้ถือโอกาส ส่งช้า กินฟรีแบบในหนัง เพราะรู้ว่าถ้าทำอย่างนั้น พนักงานต้องตกงานแน่นอน คนไทยเรา ขี้สงสาร ใจดีแบบเนี้ย

เคยมีใครเจอเหตุการณ์แบบผมบ้าง คือเขาส่งให้ช้า แต่เราก็ไม่ว่าอะไรเขา และมีใครบ้าง ที่เคยกินฟรีทั้งมื้อ เพราะส่งช้าบ้างครับ

แก้ไขเมื่อ 01 ก.ย. 51 18:24:10

จากคุณ : ศิลปินเดี่ยว เที่ยวไม่ยอมหยุด - [ 1 ก.ย. 51 18:20:37 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom