Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ช่วยส่งเสียงไปที่สื่อ อย่าใช้คำหยาบได้ไหมครับ

แม้ผมจะเป็นบัตรผ่าน แต่ผมรู้สึกไม่ไหวจริงๆกับการที่สื่อมวลชน โดยเฉพาะสื่อสิ่งพิมพ์และเวปไซ้ต์ กลายเป็นอะไรไปแล้ว อุดมด้วยคำหยาบ และกล่าวอะไรก็ได้ ผมว่ามันออกจะแนวเกินไป

อยากจะด่าใครว่า นรกก็ด่า อยากจะออกมาป้ายสียังไงก็ทำได้

ขอยืนยันว่าไม่ได้ออกแนวการเมืองใดๆ มองในแค่นักสื่อสารมวลชน จะมีจุดประสงค์อะไร ก็ควรตั้งอยู่บนจรรยาบรรณ นักสื่อสารเค้าต้องทำแบบนี้เหรอ? ไม่มีใครปรามได้เลยเหรอ?

คนที่เห็นด้วยกับผม ช่วยสร้างกระแสนี้หน่อยเถอะครับ ผมแค่อยากให้คำที่สุภาพมากขึ้น และอย่าใช้สื่อไปทำร้ายผู้อื่นก็พอ.....

ขอบคุณครับ

จากคุณ : ช่วยผมโหวตเป็นกระทู้แนะนำหน่อย - [ 2 ก.ย. 51 07:26:14 A:71.95.11.183 X: TicketID:009105 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom