Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

======ห้องสมุด สุดหรรษา ค่า ใครดูแล้วบ้างคะ ======

ไขข้อข้องใจกับห้องสมุดสุดหรรษาและร้าน Book Garden ค่ะ

ห้องสมุด สุดหรรษา คืออะไร

ห้องสมุดสุดหรรษา คือ ละครซิทคอม ที่ออกอากาศทางช่อง 7 วันเสาร์ เวลา บ่ายโมงตรง
    เริ่มออกอากาศตอนแรกวันที่ 6 กันยายน 2551

ห้องสมุดสุดหรรษากับร้าน Book Garden เกี่ยวข้องกันอย่างไร

เรื่องมันมีอยู่ว่า

โอเปิ้ล หรือ พิมภรากร เกิดไอเดียว่าอยากจะเขียนเรื่องราวชีวิตของตัวเอง
    เป็นหนังสือสักเล่ม โดยระหว่างที่ทำห้องสมุด Book Garden ก็มีเรื่องราวสนุกสนานมากมายเกิดขึ้น ทั้งเรื่องโก๊ะๆของตัวเอง และคนรอบข้าง
    นั่งคิดเล่นๆว่า อืม ถ้าเราเอาเรื่องราวในร้านไปทำเป็นละครซิทคอมคงจะสนุกแน่ๆ ก็เลยเขียนรายละเอียดของเรื่องราวและตัวละครเก็บไว้
    วันหนึ่ง มีเพื่อนมาแนะนำให้รู้จักกับพี่ฝน ซึ่งเป็นผู้จัดละคร บริษัทมิราบิลิส ช่องเจ็ด พี่เขามีโครงการอยากทำละครซิทคอม พอเขาได้อ่านเรื่องคร่าวๆ ก็พอใจ และส่งกลับมาให้เราแก้ไขเพิ่มเติม จนกระทั่งคืนหนึ่ง เขาโทรมาบอกเราว่า น้องคะ คุณแดงเลือกเรื่องของน้องทำละครแล้วนะคะ และจนถึงวันนี้ ห้องสมุดสุดหรรษาก็ได้ออกอากาศตอนแรกเป็นที่เรียบร้อย

สร้างจากเรื่องจริงใช่ไหม

ใช้คำว่า จากเค้าโครงเรื่องจริงค่ะ
    คือมีเค้าโครงจากเรื่องราวต่างๆในร้าน สถานการณ์ อาจจะตรงบ้าง ไม่ตรงบ้าง
    ตัวละครบางตัวถูกสมมุติขึ้น บางตัวก็นำมาจากคาแรคเตอร์จริงๆของลูกค้าในร้าน แต่ใส่สีสันเพื่อความบันเทิงค่ะ

โอเปิ้ลเป็นคนเขียนบทเองหรือเปล่า

โอเปิ้ลไม่ได้เป็นคนเขียนบทค่ะ แต่เรียกว่าเป็นคนเขียนโครงเรื่อง บริษัทมิราบิลิสซื้อไปทำละคร ส่วนขั้นตอนของการเขียนบทเป็นผลงานของทีมงานมิราบิลิสค่ะ

ดูในโทรทัศน์ร้านสวยจัง ใช่ร้าน Book Garden หรือเปล่า

สถานที่ถ่ายทำคือร้านหนังสือประตูสีฟ้าค่ะ เพราะสถานที่ที่ร้านBook Garden ไม่เอื้ออำนวย

หากใครมีข้อสงสัยเกี่ยวกับละครสามารถทิ้งคำถามไว้ได้ที่กระทู้นี้นะคะ
    และช่วยฝากประชาสัมพันธ์ให้ติดตามชมด้วยค่ะ
    ทีมงานตั้งใจทำละครซิทคอมเรื่องนี้กันเต็มที่ ใครเป้นแนคลับดาราคนไหนในเรื่องก็อย่าพลาดชมนะคะ
    ขอบคุณค่า

จากคุณ : HEINEKEN GIRL - [ 6 ก.ย. 51 15:59:47 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom