Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ซื้อ DVD จากญี่ปุ่นมาแล้วเปิดดูไม่ได้ มีวิธีแก้ไหมคะ

ฝากเพื่อนหิ้วคอนอาราชิมาจากญี่ปุ่นค่ะ
    ทีแรกก็เปิดดูได้อยู่หรอก แต่ตอนนี้พอเปิดดู เครื่อง (Philips) มันขึ้น error บอก DVD wrong region code
    คือถ้ามัน error แบบนี้มาตั้งแต่ครั้งแรกที่เปิดก็จะไม่สงสัยเลยค่ะ
    งงมาก ทดลองเอาแผ่นเดียวกันนี้ไปเปิดกับอีกเครื่อง (Pioneer) ก็เปิดดูได้ปกติค่ะ
    มีใครเคยเจอปัญหาแบบเดียวกันไหมคะ แล้วต้องแก้ยังไง ถึงจะกลับมาดูจากเครื่อง Philips ได้อีกคะ

ใครทราบวิธี รบกวนขอคำแนะนำด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : ตะเกียงเจ้าพายุ - [ 7 ก.ย. 51 20:27:44 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom