Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

+ o + o + กระทู้เตือนภัย [ริมถนนพระราม 4 ตรงข้ามสวนลุมไนท์บาร์ซาร์]+ o + o +

สวัสดีครับ ก่อนตั้งกระทู้นี้ที่จริงเกือบไม่มีชีวิตรอดกลับมาโพสท์ และไม่เคยคิดว่าจะเหตุการณ์นี้จะเกิดขึ้นกับตัวเองเลยเอามาเล่าให้เพื่อนๆ ฟัง

ถ้ากระทู้นี้ตั้งผิดห้อง ก็ความกรุณาเพื่อนๆ อย่าติดไฟแดงนะครับ ถือว่าเตือนภัยกันแล้วกัน

เมื่อวันที่ 14 กันยายน เวลา 00.30 ผมเดินกลับบ้านคนเดียวจากที่ทำงานตึกอับดุลราฮิมไปบ่อนไก่
    ซึ่งห่างกันแค่ 1 ป้ายรถเมล์ ระหว่างทางมีสถานีรถไฟใต้ดิน สถานีลุมพินี แม้จะปิดทำการไปแล้วแต่ก็ยังคงมีคนเดินสวนไปมาอยู่บ้าง
    และเดินไป-กลับบ้านและที่ทำงานเป็นเรื่องที่ทำเป็นปกติมาตลอด บางครั้งตี 1 ตี 2 เลยไม่ค่อยกลัวเท่าไหร่

จนเดินมาจะถึงปากซอยบ้านแล้ว มีที่มืดๆ อยู่ช่วงนึงซึ่งเดินฝ่าไปไม่ถึง 5 นาทีก็พ้น บริเวณตึกที่ก่อสร้างใหม่
    ระหว่างเดินก็ยังมีคนเดินสวนไปมาบ้าง 2-3 คน ก็ยังถือว่าบรรยากาศไม่น่ากลัวเท่าไหร่จนมาเจอกลุ่มนึง
    มา 4 คน แบ่งเป็น 2 คน ขับมอเตอร์ไซด์ริมถนนมาพร้อมๆ กับอีกสองคนเดินบนฟุตบาท ริมถนนใหญ่
    ซึ่งในกลุ่มมีเด็กผู้หญิงด้วย  ผมเลยคิดว่าไม่น่าจะมีอะไร อีกทั้งใกล้ๆ กันมีป้อมยามเฝ้าตึก (แต่ตอนนั้นไม่เห็นยามนะ)

พอเราจะเดินสวนกันคนนึงในกลุ่มถามผมว่า “เวลากี่โมงแล้ว”
    ผมก็นึกว่ารถมอเตอร์ไซด์เขาเสีย เลยเผื่อช่วยอะไรได้บ้าง
    แต่ผมเป็นคนไม่ใส่เครื่องประดับอะไรอยู่แล้ว แม้แต่นาฬิกาก็ไม่มี
    ถือแต่เอกสารงานวิจัย ปโท ของผมที่ต้องจะนำไปส่งอาจารย์ในวันถัดไป
    กับในเป้สะพายหลังมีแต่ตำราเรียน 4-5 เล่ม

พอผมบอกว่าไม่ทราบเวลาเพราะเราไม่มีนาฬิกา
    อีกทั้งเริ่มเอะใจแล้วว่าสายตาคนถามมันฟ้องว่าเหมือนคนถามก็ไม่ได้อยากรู้คำตอบซักเท่าไหร่
    พอตอบเสร็จผมคิดว่าเรารีบเดินไปให้พ้นจากการเผชิญหน้าดีกว่า
    พอกำลังผมจะเดินพ้นไปผู้ชายในกลุ่มก็เอาอะไรซักอย่าง (คิดว่าไม้) ฟาดศีรษะผมเลยครับ
    จากนั้นคือเขากระหน่ำฟาดผมไม่ยั้งเลยครับ รู้ว่าครั้งแรกก็ล้มลงไปแล้ว
    ไม้แรกที่โดนผมไม่รู้สึกเจ็บแต่ชาแล้วก็งงๆ ว่า เราโดนอะไร
    แล้วแบบเขาจะทำเราทำไม เราไม่เคยรู้จักกันมากก่อน แล้วก็ไม่เคยมีเรื่องผิดใจกับใคร

จากคุณ : friday:fineday - [ 18 ก.ย. 51 11:20:53 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom