Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

Cyborg She ผมสรุปเนื้อเรื่องทั้งหมดและข้อสงสัยที่ค้างอยู่ได้แล้วครับ(spoilโครตๆ)

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณสมาชิกทุกท่านที่ถกประเด็นเรื่องนี้ในกระทู้ก่อนหน้า ทำให้ผมนำข้อมูลเรื่องเวลาที่ถูกต้องมาสรุปได้เพราะเพิ่งดูไปรอบเดียว หนังเรื่องนี้เป็น Time line ผมจะสรุปให้ละเอียดเลยครับ อาจจะเยอะหน่อยแต่มั่นใจว่าจะเคลียร์ทุกปัญหาได้ โดย time line ผมจะแบ่งเป็น 3 โลกนะครับ

โลกที่ 1 พระเอกอยู่คนเดียวไม่มีใครเคียงข้าง แล้วถูกโจรยิงที่ร้านอาหาร หลังจากนั้นถูกล๊อตเตอรี่ แล้วจึงเกิดแผ่นดินไหวแต่รอดมาได้(เพราะถ้าเกิดแผ่นดินไหวก่อนคงไม่มีที่ขึ้นเงินแล้วครับ) หลังจากนั้นจึงนำเงินที่ได้จากการถูกล๊อตเตอรี่ไปสร้างหุ่น โดยจะสร้างเองหรือจ้างคนอื่นสร้างก็ไม่รู้ละเพราะหนังไม่ได้บอก เอาเป็นว่าสร้างมาได้แล้วกัน

ส่วนที่ว่าพระเอกสร้างหุ่นมาจากนางในฝันนั้น นางในฝันก็คือนางเอกที่เป็นคนมาจากโลกที่ 3 ครับ สรุปคือก่อนหน้าที่พระเอกจะถูกยิงโดยที่ไม่มีหุ่นยนตร์มาอยู่เคียงข้างในปี 2008 ของโลกที่ 1 นั้น เมื่อปี 2007 ของโลกที่ 1 นางเอกจากโลกที่ 3 ได้ย้อนเวลามาหาครับ ไม่ได้บังเอิญสร้างมาเหมือนนางเอกในโลกที่ 3 แต่อย่างใด

อย่างเพิ่งโพสต่อนะครับ ขอสรุปให้หมดทั้ง 3 โลกก่อน หุหุ^.^

จากคุณ : vagakung - [ 22 ก.ย. 51 19:00:19 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom