Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

TVB Series review # 1 T h e S e v e n t h D a y

สารภาพว่าไม่เคยทำมาก่อน  ผิดถูกยังไงก็ติชมได้นะครับ    ปกติก็เป็นแฟนประจำ ของห้องนี้อยู่แล้ว แต่ยังไม่มีโอกาสได้โพสอะไรครับ พอดีช่วงนี้ว่างๆ และดูหนัง TVB ค่อนข้างเยอะ เลยอยากร่วมแชร์ประสบการณ์กับคนที่ดูเหมือนกันแล้วบ้างครับ ผมยังเห็นมีอีกหลายเรื่องเลยที่ยังไม่มีใครมา Review   ก็ขอเริ่มจากเรื่อง The Seventh Day เลยนะครับ

ก่อนอื่นผมขอตัดสิน TSD จาก ใบปิดก่อนนะครับ
    1.หนังเกาหลีชัดๆ
    2.จะหนุกหรอเนี่ย
    แต่ติดอยู่ตรงประเด็นที่ว่าเรื่อง Under The Canopy Of Love ค่อนข้างดีมากและให้แง่มุมการใช้ชีวิตที่ดีที่เดียว นักแสดง จากทั้ง 2 เรื่องก้แทบยกทีมมาหมด เหตุผลที่ผมเอามาอ้างเลยโดนปัดไปครับ

เรื่องย่อ จริงๆของ The Seventh Day เป็นเรื่องราวของ ชายหนุ่ม 2 คนที่เกิดวัน เดือน ปี เดียวกัน ( 7 สิงหาคม )  แต่มีชีวิตต่างกัน ที่สำคัญมุมมองความรักแตกต่างกันด้วย  คนหนึ่งคือ Kevin cheng  อีกคนคือ Bosco wong

แก้ไขเมื่อ 23 ก.ย. 51 12:55:36

จากคุณ : DUCKY คนเหมือนเป็ด - [ 23 ก.ย. 51 12:52:43 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom