Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เพิ่งดู "บอดี้ศพ19" ครับ หลอนมาก แต่สงสัยเนื้อหาบางตอนครับ (สปอยล์แรงๆ)

หลอนมากครับ  นอนไม่หลับ  เพราะคิดไม่ตกว่า  ทำไม ๆๆ อะไรๆๆ ดังนี้ครับ

1.ทำไม หมอสุธี จึงต้องถูกกลายเป็น ชลสิทธิ์ ด้วยครับ  เหตุใดหนังจึงต้องการให้เป็นแบบนั้น  ( Point หลักที่ผมสงสัยเลย)

2.ตกลงชลสิทธิ์   คือน้องชายของใคร แป้ง ? หรือ ดาราราย ? เพราะฉากเฉลยหลังๆ   ดารารายบอกว่า ชลสิทธิ์คือน้องตัวเอง   แต่ฉากแรกๆ ก็เป็นน้องของแป้งตลอดเรื่อง

3.เมื่อเรารู้จุดเฉลยแล้ว   ...  ทำไมฉากแรกๆ ที่หมอสุธีไปอยู่ในบ้าน ที่มีพี่สาวของชลสิทธิ์อยู่ (แป้ง)    ทำไม(แป้ง) จึงสนทนา เหมือน หมอสุธีคือน้องตัวเองเลย  ในเมื่อ ชลสิทธิ์ตัวจริงนั้น ตายเป็นคนแรก

4.ผมเข้าใจว่า ตลอดเรื่องนี่  หมอสุธีนั้นสลับจิตกับเป็นทั้ง  หมอสุธีเอง และชลสิทธิ์ ใช่ไหมครับ ?? หรือว่าเป็นชลสิทธิ์ตลอดเรื่อง

5.คำพูดของดารายก่อนจะตายที่ว่า  "จงไปหาตัวฉัน" (ฉากกินอาหาร ดื่มน้ำ)  มีความหมายสำคัญใช่ไหมครับ ?  ผมเดาว่า ดารารายรู้ตัวว่าจะตาย ก็เลยเล่นของกับหมอสุธีสะเลย  จนเกิดเป็นเนื้อเรื่องทั้งหมด

รบกวนทีครับ หรือไม่อยากตอบเป็นข้อๆ   ก็สรุปเรื่องราวโดยย่อก็ได้ครับ อิอิ

จากคุณ : ต้อมMRP - [ 29 ก.ย. 51 14:37:35 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom