Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ขอชื่นชมแม่บ้านที่เอสพลานาดค่ะ

ต้องขอโทษที่อาจจะนอกเรื่องไปหน่อย  แต่อยากให้มีคนทราบเยอะๆค่ะ

เนื่องจากเมื่อวันพุธที่ผ่านมาช่วงบ่ายเราได้แวะไปที่เอสพลานาดค่ะ  ก่อนกลับก็แวะห้องน้ำที่ชั้นใต้ดิน  ข้างๆร้านขนมปัง  เสร็จแล้วก็ออกไปขึ้นแท็กซี่ค่ะ  ระหว่างอยู่บนแท็กซี่ก็จะหยิบมือถือขึ้นมาโทร  แต่ทว่า...มันไม่มีค่ะ!!  เราก็นึกขึ้นมาได้ว่าตอนอยู่ในห้องน้ำเอามือถือมาเล่น  แล้ววางไว้บนกล่องทิชชู่ค่ะ  เพิ่งออกมาได้ไม่เท่าไหร่เลยรีบบอกให้แท็กซี่เลี้ยวกลับ  รถก็ดันติดอีก  ตอนนั้นเครียดมากๆค่ะ  นั่งคิดแล้ว  ซื้อใหม่เท่าไหร่ว้า  เงินเดือนหมดแน่ตู

พอไปถึงก็รีบวิ่งไปที่ห้องน้ำค่ะ  แต่ไม่เจอ  เจอแม่บ้านคนนึง  ถามชื่อมาทีหลัง  ชื่อพี่พรค่ะ  (ฟังจากสำเนียงคงเป็นชาวต่างชาติ ^^)  พี่เค้าบอกว่าเพิ่งเปลี่ยนกะกันพอดี  ก็ช่วยหาในห้องน้ำให้  ก็หาไม่เจอค่ะ  พี่พรก็ส่งมือถือให้ยืมโทรเข้าเครื่องเรา  ตอนแรกโทรในห้องน้ำไม่ติด  ใจแป้วเลยค่ะ  พี่พรเลยบอกให้ลองมาโทรข้างนอก  เพราะในห้องน้ำไม่ค่อยมีสัญญาณ

ออกมาข้างนอกลองโทร  ปรากฏว่าติดค่ะ  แต่ยังไม่มีคนรับ  พี่พรก็บอก"น้องรอตรงนี้แป๊บนึงนะ"  แล้วก็วิ่งเข้าไปในห้องน้ำช่วยหาให้เราค่ะ  ประทับใจมากว่าพี่เค้าไม่กลัวเราจะเชิดมือถือเค้าไปเลย  

สุดท้ายมีคนรับค่ะ  บอกว่าเป็นเจ้าหน้าที่อาคาร  ไอเราดีใจน้ำตาร่วงเลย หายไม่เสียดายหรอกค่ะ  เทิร์นได้แค่พันสองพัน  แต่ซื้อใหม่นี่สิ  หมดตัว

บอกพี่พร  พี่เค้าก็ดีใจมากค่ะ  ก็ถามทางพี่พรค่ะว่าไปหาเจ้าหน้าที่ตรงไหน  ปรากฏพี่พรพาเดินไปเลย (พร้อมไม้กวาดและที่โกยผง 5555)  ประทับใจสุดๆค่ะ  แล้วถามเจ้าหน้าที่ก็บอกว่าแม่บ้านอีกคนเก็บได้  เลยให้ช่วยเรียกมาค่ะ  ชื่อป้าดา (ชาวต่างชาติเหมือนกัน  อิๆ)  เลยให้รางวัลทั้งคู่ไปเล็กน้อยค่ะ  ตอนแรกพี่ๆก็บอกว่าไม่รับๆ  สุดท้ายต้องยัดให้แทน ^^

โชคดีที่มาลืมที่เอสพลานาดค่ะ  ถ้ามาบุญครองล่ะก็  ไปเดินหาร้านใกล้ๆอาจจะง่ายกว่า  55555

จากคุณ : _toon_ - [ 29 ก.ย. 51 16:08:16 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom