CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

*** กระทู้โหวต *** [ขอความกุณาจากด้วยนะครับ] สำรวจ และ ร่วมแสดงความคิดเห็น : อิทธิพลของระดับการศึกษาต่อการชมภาพยนต์

ต่ำกว่า ม. ต้น (1 คน)
      กำลังศึกษา ระดับ ม. ต้น หรือ จบการศึกษา ระดับ ม. ต้น แล้วไม่ได้ศึกษาต่อ (1 คน)
      กำลังศึกษาระดับ ม. ปลาย หรือเทียบเท่า หรือ จบการศึกษาระดับ ม. ปลาย หรือเทียบเท่า แล้วไม่ได้ศึกษาต่อ (6 คน)
      กำลังศึกษาระดับ หรือ อนุปริญญา หรือเทียบเท่า จบการศึกษาระดับ อนุปริญญา หรือเทียบเท่า แล้วไม่ได้ศึกษาต่อ (1 คน)
      กำลังศึกษาระดับ ระดับ ปริญญาตรี หรือเทียบเท่า หรือ จบการศึกษาระดับ ปริญญาตรี หรือเทียบเท่า แล้วไม่ได้ศึกษาต่อ (40 คน)
      กำลังศึกษาระดับ ระดับ ปริญญาโท หรือเทียบเท่า หรือ จบการศึกษาระดับ ปริญญาโท หรือเทียบเท่า แล้วไม่ได้ศึกษาต่อ (14 คน)
      กำลังศึกษาระดับ ระดับ ปริญญาเอก หรือ จบการศึกษาระดับ ปริญญาเอก (4 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 67 คน

1.49%
     1.49%
     8.96%
     1.49%
     59.70%
     20.90%
     5.97%

จากกระทู้เลขที่ "A7064388  : ผมเสียวสันหลังวาบเลย ดูหลวงพี่เท่งแล้วดันชอบ พอมาอ่านในเลิมไทยแล้วไม่กล้าเขียนถึงเลย "
    ที่พูดถึงภาพยนตร์เรื่อง “หลวงพี่เท่ง 2”

ในความเห็นที่ 41 คุณ monsungja ได้กล่าวไว้ว่า  

“คนในห้องเฉลิมไทย ก็คือ คนที่เรียนมาในระดับกลางๆ ของสังคม ซึ่งคนกลุ่มนี้น้อยกว่าคนส่วนใหญ่ในประเทศ และคนที่เล่นเน็ตก็เป็นส่วนย่อยของคนกลุ่มนี้เข้าไปอีก....”

http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/topic/A7064388/A7064388.html#41

มันสะกิดให้ผมอยากรู้ขึ้นมา ว่าจริงอย่างที่คุณ monsungja ว่าไว้หรือไม่

***  ผมเลยอยากสำรวจว่า คนในห้องนี้ กำลังศึกษา หรือ จบการศึกษาในระดับใดครับ ***

อ่อ แล้วก็อยากถามว่า เรียนมาในระดับกลางๆ ในความหมายของแต่ละคนนี่มันระดับใหนกันครับ (คุณ monsungja เข้ามาตอบด้วยนะครับ)

และ คุณคิดว่าระดับการศึกษาส่งอิทธิพล "มาก หรือ น้อย" และส่งอิทธิพล "อย่างไร" ในการชมภาพยนตร์ครับ

ปล.
    1. ผมไม่มีเจตนาดูถูกผู้มีการศึกษาต่ำๆ และกรุณาอย่าข่มกันด้วยรื่องระดับการศึกษานะครับ
    2. ผมยังไม่เคยดู หลวงพี่เท่งทั้ง 2 ภาค และไม่ได้มีอคติส่วนตัวกับ คุณโน้ต และนี่ไม่ใช่กระทู้เกี่ยวกับหลวงพี่เท่ง
    3. ผมตั้งกระทู้นี้เพื่อทำการสำรวจ เพราะอยากรู้จริงๆครับ

แก้ชื่อหัวข้อ "กุณา" เป็น "กรุณา"  และไม่มี "จาก" ครับ ขออภัย

แก้ไขเมื่อ 06 ต.ค. 51 03:54:38

จากคุณ : navagan - [ 6 ต.ค. 51 03:19:08 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom