Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

xxธุดงค์ไพร#๒....มาแว๊วววxxx

***** ธุดงค์ไพร  2 *****
    มาตามสัญญานะครับ สำหรับคนที่พลาดจากทริป”ธุดงค์ไพร 1”ตอนนี้ก็ได้เวลาอันสมควรแล้วนะครับ ตามที่ผมเคยนัดว่าจะมาเปิดรับสมัครไปเที่ยวป่าทริป 2  ดังนั้นผมขอเปิดรับสมัคร ลุง ป้า น้า อา เพื่อน ๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกเพศทุกวัย ทุกจังหวัดและต่างประเทศ(ถ้ามี 555+) ที่มีใจรักในการเดินป่า ใช้ชีวิตกลางแจ้ง กลางดง หรือชอบถ่ายรูปธรรมชาติ ต้นไม้ ดอกไม้ นก หนู สัตว์ป่าต่างๆ หรือ วิถีชีวิตชาวบ้านกลางไพร  ปีใหม่นี้ ท่านใดไม่มีโปรแกรมไปเที่ยวที่ไหนก็เรียนเชิญนะครับ  รับสมัครวันนี้ไปจนถึงวันที่ 15 ธันวาคม 2551 นะครับ(รับมากน้อยขึ้นอยู่กับจำนวนรถยนต์ที่ไปด้วยนะครับ ที่แน่ๆมีแล้ว 3 คัน)

*กำหนดการ
    ออกเดินทางคืนวันอังคารที่ 30 ธันวาคม 2551 ถึง วันเสาร์ที่ 3 มกราคม 2552 (4 คืน 5 วัน)
    *สถานที่ออกธุดงค์ไพร
    บ้านนาสวน (ปลายนาสวน) อ.ศรีสวัสดิ์  จ.กาญจนบุรี
    *กิจกรรมหลักๆ
    1.รวมบริจาคสิ่งของต่างๆให้กับเด็กนักเรียนโรงเรียนบ้านนาสวน (จะแจ้งขั้นตอนต่างๆให้ทราบในกระทู้ต่อไป)
    2.เที่ยวถ่ำองลุ(สำหรับสมาชิกใหม่ที่ไม่เคยไป)
    3.ร่วมปลูกป่าปลูกต้นไม้
    4.ร่วมสร้างฝายกลางป่า
    5.เดินป่า ส่องสัตว์ นั่งห้าง ทดลองยิงปืน ทำอาหารกินกลางป่า เรียนรู้การหาพืชผักป่ามาทำอาหาร ใช้ชีวิตกลางป่าฯลฯ

*ขั้นตอนการเดินทาง
    วันเดินทาง เย็นวันอังคารที่ 30 ธันวาคม 2551 สมาชิกที่สนใจสามารถเดินทางได้ด้วยวิธีดังต่อไปนี้
    - โดยรถยนต์ส่วนตัว สำหรับสมาชิกที่สะดวกที่จะขับรถยนต์มาเอง(ต้องการมากครับ)
    - โดยรถทัวร์ สามารถขึ้นได้ที่ หมอชิตใหม่ (รถหมด 17.00 น.) หรือ นั่งรถที่ สายใต้ใหม่ (รถหมด 22.30 น.)

*ค่าใช้จ่ายโดยประมาณ
    ทริปผมเป็นแบบกันเองครับ คิดว่าจะเก็บคนละ  500-600 บาท.จ่ายหน้างาน (เหลือคืนขาดแชว์  ไม่รวมค่ารถทัวร์ไป-กลับนะครับ) คิดว่าแพงไปหรือเปล่าครับสำหรับ 4 คืน 5 วัน ในราคา 500-600 บาท. เริ่มเก็บเงินกันได้แล้วนะครับ วันละ 20. ก็ได้ไปเที่ยวกันแล้ว หรือถ้าสงสัยว่าเอาไปทำอะไรบ้างก็ประมาณนี้ครับ.... ค่าอาหารส่วนกลาง ข้าวสาร,ไข่ไก่,น้ำมันพืช,เนื้อหมูปลาเค็ม,เครื่องปรุงต่างๆ,ค่าข้ามแพขนานยนต์,ค่าลูกปืนทุกคนจะได้ยิงปืนครับ,ค่าขนมน้องลูกหาบและค่าน้ำใจน้าพรานเล็กๆน้อยๆ(ที่จริงน้าพรานและน้องๆเขาไม่เรียกร้องหรอกครับ ก็พวกเขามีน้ำใจพาเราไป เราก็มีน้ำใจให้เขาบ้าง จะได้มีรายได้ไว้ซื้อของใช้จำเป็นด้วย เพราะรายได้อะไรเขาก็ไม่มีกันครับ)  อาหารการกินอาจจะไม่ถึงขนาดเรียกว่าดีมากนะครับ แต่ก็ไม่ถึงขนาดต้องอด ก็ตามสภาพนะครับไม่แย่จนเกินไป อีกส่วนจะช่วยค่าน้ำมันรถยนต์ของเหนอครับ ส่วนรถอีก 2 คันเป็นของผมเอง (ถ้าพี่ขุนดงไม่ได้ไป) ค่าน้ำมันรถผม ผมไม่บวกและไม่คิดครับฟรี หรือท่านใดจะให้มากกว่าก็ยินดีเลยนะครับ

แก้ไขเมื่อ 06 ต.ค. 51 22:47:58

จากคุณ : หนุ่มเหน่อ - [ 6 ต.ค. 51 21:55:25 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom