Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

หนังไทยกำลังสร้าง " มหาลัยสยองขวัญ " ตำนานผีในรั้วมหาลัยคุณมีเรื่องอะไรบ้าง มาแชร์กันครับ{แตกประเด็นจาก A7108580}

เนื่องจากตอนนี้ไทยริเริ่มสร้าง " มหาลัยสยองขวัญ " ซะที ... รอมานานแล้ว
    เพราะส่วนตัวชอบหนังแนวผีในโรงเรียน อย่างโรงเรียนเฮี้ยน โรงเรียนสยองขวัญ ที่ญี่ปุ่นสร้างขึ้นมาโดยเอาตำนานผีที่เล่าลือกันในหมู่เด็กโรงเรียนมานำเสนอในรูปแบบของ ภาพยนตร์

ตอนนี้จึงอยากให้เพื่อนๆชาวมหาลัยมาแชร์เรื่องเล่าสยองขวัญในรั้วมหาลัยกันน่ะครับ
    เผื่อทางทีมงาน มลสข. จะมาเห็นแล้วเอาไปปิ๊งเป็นไอเดียเพิ่มเติมอะนะ

เริ่มจากผมละกัน

ทางผมไม่ค่อยรู้อะไรมากเพราะอยู่ปีหนึ่ง แต่มีอาถรรณที่เชื่อกันทั้งมหาลัยว่า...
    ใครไปถ่ายรูปตรงลานบัวเหล็ก...จะไม่จบการศึกษาแบบปกติ!!!(รุ่นพี่ผมไปลองมา ตอนนี้ปี 5แล้ว(4ปีจบ) - -)
    วิญญาเด็กในลิฟตัวขวาของตึกศิลปกรรม!! ว่ากันว่าตอนสร้างตึกมีเด็กตกลงไปตาย จากนั้นใครขึ้นลิฟตัวนั้นคนเดียวมัก...เห็น
    เรื่องเล่าจากรุ่นพี่ .... อันนี้น่ากลัว

มีนักศึกษาหญิง 2 คนแชร์ห้องกันอยู่ อีกคนหนึ่งป่วย บ่นว่าอยากกินโจ๊ก นักศึกษาอีกคนจึงออกไปซื้อให้เพื่อนทั้งๆที่ดึกมากแล้ว
    จากนั้นนักศึกษาที่ออกไปซื้อโจ๊กพอซื้อโจ๊กเสร็จ ขากลับทางเปลี่ยวก็โดนโจรโรคจิตข่มขื่น แล้วเอาขวานตัดขาทั้งสองข้างของหญิงสาวขาดสะบั้น..
    ขณะที่นักศึกษาสาวอีกคนป่วยและหิว  ต่างไม่รู้ว่าเพื่อนรักของเธอตายไปแล้ว...
    แต่ก็ยังมีห่วง...
    ดึกคืนนั้นประตูหอพักของเธอก็เปิดขึ้น แล้วเพื่อนรักของเธอก็เอามือ2ข้างคลานเข้ามาในห้อง ปากคาบถุงโจ๊กมาให้เธอ....

เป็นตำนาน " ผีคลานคาบถุงโจ๊ก " ที่รุ่นพี่เล่ากันให้ฟัง > <

แล้วก็...หอผมง่ะ ห้องผมเลยล่ะ...อยู่ชั้น 6 นอนคนเดียว แต่พอมีรุ่นพี่มานอนด้วย รุ่นพี่โดนผีอำ...
    พี่เล่าว่า...ตอนแรกนอนตะแคง ไม่มีอะไร แต่พอพลิกมานอนตัวตรง โดนอำทันที... > <
    อีกคนเพื่อนผม มานอนห้องผม ก็โดนอำเหมือนกัน แต่ไม่กล้าปลุกผม กลัวผมเห็น (ใจดีมากกกกกก)
    ผมก็นอนอยู่ข้างๆทำไมผมไม่โดนบ้างล่ะ?? ไม่แน่ ผมนั่นหละที่โดนอำ

ครับ จบละ

กระทู้นี้โปรดใช้จักรยานในการรับชมนะครับ

จากคุณ : ปอมซัง - [ 16 ต.ค. 51 18:20:30 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom