Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เรียนคุณ billy bob เลิกข่มขู่ผมทางหลังไมค์ด้วยนะครับ

จากกระทู้นี้ครับ

http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/topic/A7095857/A7095857.html

เรื่องของเรื่องมันไม่มีอะไรเลย คุณ k@mpman นำข่าวมานำเสนอเรื่อง หลวงพี่เท่ง 2 เตรียมฉลอง 100 ล้าน โน้ตเตรียมทำ หลวงพี่เท่ง3 หวัง"เท่ง" กลับมา

คนอื่นก็เข้าไปแสดงความคิดเห็นกันปกติชน ก็ปรากฏว่าคุณ billy bob ก็เข้ามาใช้วาจาไม่สุภาพในการตอบกระทู้ อยากรู้รายละเอียดลองคลิ๊กไปอ่านเอานะครับ

คือผมก็คัดค้านในสิ่งที่เขาพูด เพราะอะไร ลองอ่านเอานะครับ เป็นร้อยกว่าความเห็นที่พยายามดึงให้เขาเห็นว่า คนเรามีสิทธิในการเสพหนัง หรือทำอะไรก็ได้ อย่าชี้นำ หรือว่าพูดจากดูถูกคนอื่นถ้าเขาคิดไ่ม่เหมือนกับตัวเอง และกรุณาให้เกียรติคุณโน๊ตเชิญยิ้มให้มากกว่านี้ อย่าไปเรียกเขาว่า "ไอ้" เพราะเขาแก่กว่าคุณ มีอาวุโสกว่าคุณ อีกอย่างลูกเขาก็เล่นบอร์ดนี้ ลูกเขาจะคิดไงถ้ามีใครก็ไม่รู้ด่าพ่อเขากราดในบอร์ดสาธารณะแบบนี้

ผมก็เห็นว่า คนแบบนี้ พูดให้เหตุผลเท่าไหร่ก็ไม่ดีขึ้น ก็พยายามโหวตกระทู้ เพื่อที่จะให้มันคงอยู่ในนี้ต่อไป ไม่ตกไปไหน ไม่ใช่เพราะประจาน แต่อยากให้ได้มาซึ่ง คำตอบเยอะๆ เผื่อจะมีใครซักคน ที่บอกคุณ billy bob รู้เรื่อง ว่าการที่คุณพูด คุณคิด วิจารณ์ภาพยนตร์ ทำได้แต่ขอสุภาพหน่อย และให้เกียรติคนอื่นด้วย อย่าด่ากราดแบบนี้

ผมไม่ได้มีเจตนาประจานใครทั้งนั้น แค่อยากให้มันอยู่ เพื่อจะได้มีคนมาตอบเยอะๆ มาช่วยกันบอกคุณ billy bob ว่าที่เขาคิดและพ่นออกมานั้น มันไม่เหมาะสม

ผมก็คิดว่าไม่มีอะไร จนกระทั่งมีหลังไมค์เข้ามา จากคุณ billy bob ข้อความว่า
    ------------------------------------------------------------------------------------------------
    From : billy bob [15 ตุลาคม 2551 21:20]  เพิ่มชื่อใน Contact List   Ignore
    ตอบกลับข้อความ

ส่งต่อข้อความ
    คือผมยอมรับนะว่า ผมเป็นคนชัดเจนนะ เวลาใครมีปัญหาอะไรผมก็เคลียร์ได้เสมอ แต่ไอ้การที่คุณให้คนอื่นโหวตกระทู้เนี๊ย มันคือประจานผมมันก็เห็นแก่ตัวเหมือนกัน คืออยากให้คนอื่นเสียหน้าและตัวเองได้ดีไป นั่นแหละมันก็คือการเห็นแก่ตัวอีกแบบ

จะบอกอะไรให้นะ ถ้ายังไม่หยุดนะ คุณกับผมมาเจอตัวต่อตัวในที่สาถารณะกันดีมั๊ย เอาเซ่ถ้าคุณแน่จริงว่าคุณอยู่ในโลกภายนอก คุณก็มาเปิดอกเคลียร์เรื่องนี้กันไปเลย

และอีกอย่างนะ แหมใครที่คิดเหมือนคุณหมด คุณก็กีฟคะแนนให้เขาไป น่าสมเพศว่ะ วันนึงนะ ถ้าคุณมาเป็นแบบผมจะรู้สึก ใครกันแน่วะที่ใจแคบ!
    --------------------------------------------------------------------------------

คือ คุณทำแบบนี้ทำไมครับ ลองทบทวนตัวเองดูหน่อยมั้ยครับ ว่าที่ทำไปทั้งหมดมันถูกแล้วหรือ

ผมว่าคุณมันหยุดไม่ได้แล้ว เกินเยียวยาแล้ว และผมคงไม่รับคำเชิญให้ไปเจอตัวต่อตัวกับคุณด้วยนะครับ ผมยอมรับว่าไม่สู้คน ขนาดร้อยกว่าคน ร้อยกว่าความเห็น ให้เหตุผลคุณ คุณยังไม่เข้าใจเลย ผมคนเดียว คงช่วยอะไรคุณไม่ได้ พูดกันก็คงไม่รู้เรื่องแน่ๆ

เลิกหลังไมค์มาหาผมนะครับ ผมไม่ยินดีรับครับ

ผมแนบหลักฐานมาด้วยครับ

จากคุณ : Journalise - [ 16 ต.ค. 51 18:29:11 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom