CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

โดราเอมอน มูฟวี่ 2007 (แต่บ้านเราฉาย 2008) จะไปดูกันมั้ยครับ

ไปดูแน่นอน (18 คน)
      ดูแต่คงรอแผ่น (8 คน)
      ไม่ดู ไม่ค่อยสนใจ (2 คน)
      ยังไม่ตัดสินใจ (2 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 30 คน

60.00%
     26.67%
     6.67%
     6.67%

Doraemon the movie 2007
    โดราเอมอน โนบิตะ ตอนตะลุยแดนปีศาจกับ 7 ผู้วิเศษ
    ผมก็เป็นคนหนึ่งที่ติดตามดูโดราเอมอน โดยเฉพาะตอนพิเศษมาตลอด และเพิ่งเริ่มมารีเมกใหม่ ในตอนไดโนเสาร์ของโนบิตะ ผมว่ามันก็เป็นเรื่องที่ดีนะที่โดราเอมอนถูกทำขึ้นมาให้ร่วมสมัยกว่าเดิม(ของเก่าก็ว่าร่วมสมัยแล้วนะ)มี reality แทรกในหนังถึงแม้บรรยากาศและ theme หนังจะเปลี่ยนไปบ้าง แต่สำหรับผมมันก็สนุกในอีกแบบนะครับ

ส่วนภาคนี้ที่กำลังจะฉายในบ้านเรานั้น อยากจะบอกว่าเคยดูมาเมื่อปีที่แล้ว(จากที่ใดที่หนึ่งในจักวาลนี้ อิอิ) จะบอกว่าผมชอบตอนนี้มากกว่ารีเมกเรื่องแรกอีกนะ ดูบทดีขึ้น ตัวละครลงตัวขึ้นไม่รู้ว่าทีมงานเริ่มชินกับการรีเมกไม่เกร็งหรือกดดันจากความคาดหวังอะไรหรือเปล่า แต่ผมสนุกกับมันมาก เลยอยากถามความเห็นเพื่อนๆนะครับ ว่าจะไปดูกันหรือเปล่า ส่วนตัวผมคงจะไปดูอีกรอบแน่นอนครับ ^^

แต่ขออย่างนึงนะบริษัทที่นำหนังเข้ามานี่ นานได้ใจจริงๆ เล่นฉายกันดีเลย์ข้ามปีเลย เซง TwT

จากคุณ : Noar_w - [ 19 ต.ค. 51 12:19:16 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom