Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เมื่อวานไปดู "ปืนใหญ่ฯ" ทำไมคนในโรง ต้องหัวเราะ......

เมื่อวานไปดูที่ SF MBK รอบ 18.50 ครับ

พอถึงฉากเปิดตัวของน้องของคุณจารุณี (ในเรื่อง) ชื่อ อูงู (sub Eng เขียนว่า Augu) ทำไมคนในโรงกลุ่มนึง ถึงต้องหัวเราะกับชื่อนี้ด้วยอ่ะครับ แล้วตอนที่มีคนเรียกชื่อ อูงู   คนกลุ่มนั้นก็หัวเราะกันอีก

มันน่าตลกตรงใหนเหรอ งง

คาดว่าคนในโรงที่หัวเราะ น่าจะเป็นวัยรุ่นกลุ่มนึงรึป่าว เพราะเสียงมาจากด้านหลัง พอดีผมนั่งแถวหน้าๆหน่อย เลยระบุพิกัดแน่ชัดไม่ได้ แต่พวกแถวหน้าๆที่ผมนั่งอยู่ก็ไม่เห็นเค้าหัวเราะกันนะ พอตัวแสดงเรียกชื่อ อูงู คนๆนึงก็พูดทวนชื่อ อูงู แล้วพวกนั้นก็หัวเราะกันใหญ่

มีใครขำมั้ยอ่ะครับ กับชื่ออูงู ถ้าขำบอกหน่อยดิ ว่าขำเพราะอะไรอ่ะ

จากคุณ : อาบะเรนเจอร์ - [ 24 ต.ค. 51 14:00:20 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom