CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ควรห้ามฉายตัวอย่างหนังที่น่ากลัวหรือเปล่า จัดเรทไปเลยดีมั้ย ?

ควร ไม่ได้มีคนชอบทุกคนหรอกนะ (43 คน)
      ไม่ควร โปรโมทหนังก็ต้องสื่อให้หนังน่าดูสิ (15 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 58 คน

74.14%
     25.86%

ผมคิดว่าผมคงเป็นประชากรส่วนน้อยครับ เกิดมาไม่ดูหนังผีเลย ตอนโตก็ได้ดูสองเรื่อง
    คือ The Ring (ฝรั่ง) กับ Shutter อาการคือ หลังจากดูแล้วผมจะนอนไม่หลับ หรือ
    หลับแล้วฝันสยองๆจนตกใจตื่นหลายวันติดต่อกัน จำได้แม่นคือเรื่อง The Ring ที่ฝัน
    จนนอนไม่ได้ราวๆ 2 อาทิตย์ โชคดีที่ตอนนั้นทำงานอิสระ ไม่ต้องเข้า Office ไม่งั้น
    คงโดนไล่ออกไปแล้ว -__-"

จริงๆผมไม่ใช่คนกลัวผีครับ และไม่เคยเจอด้วย ไม่กลัวผีแต่กลัวหนังผี มันจะไปหลอน
    ตอนหลับไปแล้วทั้งๆที่ก่อนนอนก็ไม่ค่อยมีอาการอะไร....

ทุกวันนี้ผมแทบไม่ดูหนังโรงครับ ดูน้อยมากๆ สาเหตุนึงเพราะก็ต้องไปดูตัวอย่างหนัง
    ซึ่งไม่มีใครบอกได้ว่าจะเจอตัวอย่างหนังแนวไหนบ้าง -__-"

ล่าสุดไปดูหลวงพี่เท่ง 2 แต่ต้องไปดูตัวอย่างหนังอะไรสักอย่าง ที่มันหลอน
    ในโรงหนัง หนังจบแล้วมันไม่จบอะไรนี่ล่ะ ผมว่ากลุ่มเป้าหมายที่ไปดูหลวงพี่เท่ง
    ไม่ควรจะมีตัวอย่างหนังประเภทนี้เลย เพราะเด็กๆก็ไปดูกันเยอะ (รวมถึงหนังที่
    Rate R ขึ้นไปทั้งหลาย) คิดในใจว่ารู้งี้ค่อยเข้าตอนหนังเริ่มฉายเลยจะดีกว่า T__T

เมื่อคืนนี้เจออีกแล้วครับ ตัวอย่างหนังที่ว่า เจอในทีวี ผมปิดทีวีไปทำอย่างอื่นเลย
    แล้วด่าในใจด้วย -__-"

อยากรู้ครับว่ามีใครเป็นแบบผมบ้างมั้ย แล้วจะเรียกร้องสิทธิ์ในการรับชมหนัง
    และทีวีโดยปลอดจากมลภาวะเหล่านี้ได้มั้ย ผมควรไปเสนอหน่วยงานไหน
    หรือพอจะทำอะไรได้บ้างหรือเปล่า ขอบคุณล่วงหน้าทุกท่านครับ....

(หมายเหตุ ผมเข้าใจว่าในเมืองนอกเขาจัด Rating ของตัวอย่างหนังด้วยนะครับ
    ไม่ทราบว่าในไทยทำไมถึงปล่อยแบบนี้ เฮ่อครับ -__-")

จากคุณ : Tire Tracks Studio - [ 25 ต.ค. 51 13:25:18 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom