Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ผมรู้สึกว่าพระเอกปืนใหญ่จอมสลัดที่แท้จริงคือ ลิ้มเคี่ยม คุณๆเห็นด้วยไหมครับ

ตามหัวข้อครับ
    ผมว่าเขาเป็นตัวละครที่ดูมีมิติและมีผลกับเนื้อเรื่องมากที่สุดแล้ว
    และผู้แสดงก็แสดงได้อย่างมีสเน่ห์น่าสนใจ

ผมชอบนะครับ ที่เอาเรื่องในประวัติศาสตร์กึ่งตำนานมาใส่ไว้ในเรื่องราวของหนังได้ค่อนข้างลงตัว อย่างเรื่องราวขงลิ้มโต๊ะเคี่ยม

ที่เซอไพรซ์ผม คือ ผมไม่คิดว่าคุณอุ๋ยจะใส่เรื่องเจ้าแม่ลิ้มกอเหนี่ยวเข้ามาเยอะขนาดนี้ ถึงขนาดเปลี่ยนเหตุผลในการผูกคอตายของท่านไปเลย
    แต่ก็เข้าท่าและเพิ่มเสน่ห์ให้เรื่องราวดูมีสีสันได้ดีครับ

แต่การดำเนินเรื่องโดยรวมยังถือว่ายืดเกินไป และเป็นการยืดยาวที่ไม่ได้คุ้มค่ากับเวลาที่ใช้เท่าไรเลยครับ

ยืดแต่เนื้อน้อยไปหน่อย

แต่ก็เป็นกำลังใจให้นะครับ

จากคุณ : มหา ดราม่าเครซี่ - [ 26 ต.ค. 51 15:30:32 A:124.120.207.108 X: TicketID:119882 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom