Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

@@ กระทู้นี้มาช่วยกันแนะนำซีรี่ส์ญี่ปุ่นที่คุณดูแล้วชอบ แต่คนทั่วไปยังไม่ค่อยรู้จัก(ยังไม่ค่อยPOP ) กันดีกว่าครับ @@

กระทู้ที่แนะนำซีรี่ส์ส่วนใหญ่ก็จะแนะนำซีรี่ส์ Pop ๆ กันไปหมดละ

มายบอส ฮานะคิมิ น้ำตาหนึ่งลิตร Love Gen โนดาเมะ ฯลฯ เจอในกระทู้แนะนำซีรี่ส์กันทุกกระทู้ จัดเป็นซีรี่ส์ Top Hit ขึ้นหิ้งไปแล้ว

เอ...... แล้วถ้าเราดูเรื่องพวกนี้หมดแล้ว จะหาอะไรดูกันดีล่ะ

ดังนั้นกระทู้นี้มาช่วยกันแนะนำซีรี่ส์ที่ดูแล้วชอบแต่ยังไม่ Pop ในวงกว้างกันดีกว่าครับ ไม่ต้องถึงกับ โอ้วเรื่องนี้ในโลกนี้ไม่มีคนรู้จักเลย นอกจากฉันคนเดียวนะครับ ฮ่าฮ่าฮ่า

เอาเป็นว่า พอมีคนรู้จัก แต่มันก็ไม่ค่อยมีคนพูดถึงแบบนี้ก็ได้ครับ

ปล.มาตรฐานความ Pop ของแต่ละคนไม่เท่ากันนะครับ ดังนั้นแนะนำกันได้เต็มที่ ไม่ต้องกลัวว่า เรื่องนี้ Pop รึเปล่าหว่า เซียนไม่เซียนก็โพสกันได้ครับ ถึงข้อมูลมั่วมาเดี๋ยวก็จะมีคนช่วยแก้ให้เชื่อสิ อิอิ

ปล. 2 อยากให้ โพสแบบ 1โพสเป็น1เรื่องนะครับ(คนละกี่โพสก็ตามใจ) จะได้ดูเป็นระเบียบดี แบบว่าถ้าเขียนติดๆกันในโพสเดียวมันอาจจะงงนิดนึง (แต่ถ้าไม่สะดวกก็ไม่เป็นอะไรครับ smile) โพสซ้ำกับคนอื่นก็ได้ ไม่มีใครว่าครับ คนกันเองทั้งนั้น

แก้ไขเมื่อ 01 พ.ย. 51 21:49:37

แก้ไขเมื่อ 01 พ.ย. 51 21:30:37

จากคุณ : ที่จุดหมาย ยังมีสายรุ้ง - [ 1 พ.ย. 51 21:28:02 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com