Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

บ้านเล็กในป่าใหญ่ ใครเคยดูบ้างคะ

แอบเป็นกระทู้ดักแก่รึเปล่า....ฮิฮิ

เป็นหนังที่เราเคยดูตอนเด็กๆค่ะ ชื่อเรื่องว่าบ้านเล็กในป่าใหญ่ ที่มีครอบครัวพ่อ แม่ ลูกสองคน(น่าจะใช่นะคะ) ย้ายบ้านจากในเมือง เข้าไปอยู่ในป่า เพราะหนีมลภาวะเป็นพิษอะไรประมาณนี้อ่ะค่ะ ที่มีบ้านเป็นท่อนซุง ที่ลูกสาวคนพี่เป็นโรคหอบ ที่มีตอนไปเก็บสตอเบอรี่ในป่ากันแล้วเจอหมีแล้วก็มีหมีอีกตัวมาช่วย อะไรประมาณนี้อ่ะค่ะ ในพอจะจำได้บ้างไหมคะ

คือเราอยากรู้ว่าหนังเรื่องนี้ชื่อภาษาอังกฤษคืออะไร เป็นหนังปีไหนคะ ใครทราบช่วยบอกหน่อยนะคะ จะไปหามาดูอีกรอบ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

ปล.บ้านเล็กในป่าใหญ่ที่เราถามหานี้น่าจะคนละเรื่องกับLITTLE HOUSE ON THE PRAIRIEค่ะ เพราะว่าเราลองดูรูปในกูเกิ้ลแล้วคิดว่าไม่น่าจะใช่

จากคุณ : VinCe_SaiNt - [ 8 พ.ย. 51 00:51:35 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com