Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

> > > > > !!! มาเล่นเกมส์ "20 คำถาม" ทายชื่อหนังกันเถอะ Part IV !!! < < < <{แตกประเด็นจาก A7193734}

มองซ้าย <(-_-)...

มองขวา ...(-_-)>

... ไปในบอร์ดเฉลิมไทยในตอนนี้แล้วค่อนข้างเซ็งครับ เพราะแต่ก่อนจะมีกระทู้เกมส์สนุกๆให้ได้ร่วมแจมสนุกๆอยู่เสมอ ยกตัวอย่างเช่น กระทู้ screenshot game ของเจ๊จู (คุณจูริง) เกมส์เปิดจิ๊กซอว์แบบรายการแฟนพันธุ์แท้ (อันนี้ของคุณตี๋หล่อฯมั้ง จำไม่ได้อะครับ) หรือ the poster game ที่ผมเคยริเริ่มขึ้นมาแต่ก็หายไปแล้วตามกาลเวลา ตอนนี้เลยไม่มีเกมส์อะไรสนุกๆแบบนั้นให้เล่นแล้วอะ... อย่ากระไรเลย ผมขอชวนพวกเรามาเล่นเกมส์ง่ายๆแต่ร่วมเล่นกันได้เยอะและสนุกๆกันดีกว่าครับ ^^ และเกมส์ที่ว่านั้นก็คือ... แถ่ม แทม แท้มมมมม... "เกมส์ 20 คำถาม" สุดคลาสสิกนั่นเองครับ...

อ้าว... น้องๆหลานๆ ทำหน้างงงกันเป็นแถบ (ใช่ซี้ ตูมันแก่....) งั้นลุง เอ้ย! ผมจะอธิบายให้ฟังง่ายๆนะครับ "เกมส์ 20 คำถาม" เป็นเกมส์ที่ให้คนร่วมเล่นโพสท์ถามคำถามเกี่ยวกับหนังเรื่องนั้นหรือสิ่งของ นั้นๆ มาที่คนตั้งคำถาม (ซึ่งก็คือผม) โดยให้ถามเป็น "Yes/No Question" หรือคำถามที่ผมตอบได้แค่ "ใช่" กับ "ไม่" เท่านั้น แล้วถามไปเรื่อยๆจนครบ 20 คำถาม แล้วจะหยุด ต้องใช้ข้อมูลที่มีจาก 20 คำถามนั้นเดาต่อไปเรื่อยๆจนกระทั่งตอบถูกในที่สุดครับ...

ใครตอบถูกเรามีของรางวัลพิเศษให้นั่นก็คือ give จากเพื่อนๆทุกคนที่เข้ามาเยี่ยมๆมองๆในกระทู้นี้ที่ "สมัครใจ" แจกคนละแต้มสองแต้มสามแต้มให้คุณ แล้วแต่ศรัทธาครับ...

แต่ ถ้าใครมั่นใจว่าข้อมูลที่ได้จากคำถามที่ยังไม่ถึง 20 คำถาม นั้นเพียงพอแล้วที่จะตอบคำถาม ก็เชิญใจกล้าๆตอบชื่อหนังมาได้เลยครับ! ถ้าตอบถูกก็ได้รางวัลตามที่ว่า แต่ถ้าผิดขึ้นมา เราจะไม่ให้ตอบจนกว่าจะถามครบ 20 คำถามนะ!!! แต่จะแถมgive ให้เป็น "คะแนนใจกล้า" ให้แล้วกัน...

สุดท้ายนี้ ก่อนเริ่มเกมส์ ก็ขอขอบคุณแรงบันดาลใจจากกระทู้คุณแต้ว บ.ก. model ด้วยนะคร้าบบบบบบบบ.... (เจ้าตัวไม่รู้ตัวหรอก ลอกแนวคิดมาเฉยๆ ฮ่าฮ่าฮ่า)

จากคุณ : patyawi - [ 11 พ.ย. 51 19:17:20 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com