Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

...ใจร้าว....[วิเคราะห์ละครผ่านสายตาของนายออมสิน]

ใจสลายโอ้ยๆ……………กรี๊ดๆ………………!!

แทบอยากจะร้องตะโกนออกมาดังๆทั้งกรี๊ด และโอ้ยแข่งกับเสียงประทัดจากงานวัดใกล้ๆ….ทันทีที่ละครของช่องสาม ที่แฟนๆคอละครต่างจับตามองมากที่สุดในขณะนี้ได้เวลาแพร่ภาพออกอากาศ ….. นั่นคือ “ใจร้าย”

ใจสลายใช่!!.....ผู้อ่าน อ่านไม่ผิดแน่ๆเพราะช่องสามช่างใจร้ายมากๆ ส่งเรื่องนี้มาในค่ำคืนวันลอยกระทง…ใจร้ายมากๆ …แม้วันลอยกระทงจะมีแค่วันเดียวในหนึ่งปี แต่การได้เห็นหน้าคุณเคน และคุณแอฟในทันทีที่ออกอากาศ ในวันนั้น มันได้อารมณ์ยิ่งกว่า!!...โอ้แม่เจ้า  ข้าพเจ้าขอเลือกแอฟและเคนครับ

ใจสลายก่อนที่จะอ่าน "ใจร้าว" ในมุมมองของข้าพเจ้า
    ก็ใคร่ขอฝากการวิเคราะห์ถึงละครเรื่องใหม่ๆในแต่ละช่องที่ส่งละครชิ้นโบว์แดงของตัวเองออกมาเรียกกระแสคนดูในปลายปี 2008 นี้อย่างเข้มข้น ไม่ว่าจะเป็น

1. ศิลามณี

http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/topic/A7191721/A7191721.html

2. ดาวจรัสฟ้า

http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/topic/A7195530/A7195530.html

และก็มาถึง ใจร้าว

ใจสลายข้าพเจ้าก็ขออนุญาต เรียนให้ผู้อ่านทุกท่านทราบว่า เป็นการแสดงความคิดเห็นเพียงมุมเดียวของข้าพเจ้าที่มีต่อละครเรื่องนี้ผู้เดียว  อาจตรงกับความคิดเห็นของใครหลายคน และอาจจะขัดใจของใครๆอีกหลายคนเช่นกัน ก็ใคร่ขอให้ทราบว่า การติติงไม่ได้มีอคติต่อละครเรื่องนี้ หรือนักแสดงทุกท่านในเรื่องนี้แต่อย่างใด และไม่ได้เป็นหน้าม้าให้กับสถานีโทรทัศน์ช่องไหนเป็นพิเศษด้วยครับ และขอวิเคราะห์ แสดงความคิดเห็นเพียงแค่ตอนที่ 1 เท่านั้นครับ เมื่อทราบเช่นนี้แล้ว…ลองมาอ่านความรู้สึกของข้าพเจ้าที่มีต่อละครเรื่อง “ใจร้าว” กันให้สนุกต่อกันเลยดีกว่าครับ…

ใจสลายอนึ่ง เพื่ออรรถรสในการอ่าน ข้าพเจ้าขออนุญาตนำภาพนักแสดงในละครใจร้าวมาประกอบ โดยขอหยิบยืมมาจาก แฟนคลับ, อินเตอร์เนต, และกระทู้รายงานสด (โดยเฉพาะของคุณ U-nee) ก็ขอขอบคุณเจ้าของผลงานภาพทุกภาพ มา ณ โอกาสนี้ ครับ

จากคุณ : ออมสินไตตั้น - [ 14 พ.ย. 51 09:30:56 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com