Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

คิดว่าทรงผมนักเรียนจำเป็นหรือไม่?

ขอโทษที่นอกเรื่องนะคะ

โรงเรียนเราเป็นโรงเรียนรัฐบาลแห่งหนึ่ง ในต่างจังหวัด

นักเรียน ม.ต้น และม.ปลายมีกฏระเบียบเรื่องทรงผมเป็นเรื่องปกติ

ม.ต้น ผู้ชายก็เกรียน ผู้หญิงก็ติ่งหู

แต่ นักเรียนม.ปลาย

ทรงผมผู้ชายที่ถูกกฏของโรงเรียนคือรองทรง

ส่วนของผู้หญิงไม่อนุญาตให้ไว้ยาว ตัดหน้าม้า ซอย สไลด์ ทำสี

กฏระเบียบบอกว่า ผมต้องยาวเท่ากันทั้งด้านหน้าด้านหลัง

สรุปก็คือ เด็กนักเรียนผู้หญิงม.ปบายต้องทำผมทรงเดียวกับม.ต้น เพียงแต่ยาวเท่าริมฝีปากบนเท่านั้น

เราไม่เห็นว่ามันจะต่างกันตรงไหน

แต่เวลาโรงเรียนตรวจผมที จะยุ่งยากและใช้เวลานานมาก

ทำไมไม่เห็นใจเด็กกันบ้าง ม.ปลายนะคะ โตแล้ว

พอผมสั้น เด็กก็แอบไปตัดหน้าม้า หรือแอบซอย เพราะมีความรู้สึกไม่มั่นใจในตนเอง

ทำไมไม่ให้ไว้ยาวแล้วรวบ

จะเรียบร้อยกว่าไหม??????

บ่นไปก็เท่านั้น

คุณคิดว่า ทรงผมนักเรียน มีความจำเป็นมากแค่ไหนคะ

การที่ผมสั้นจะทำให้นักเรียนเรียนดีขึ้นงั้นหรือ?

จากคุณ : นักเรียนม.ปลาย - [ 17 พ.ย. 51 23:23:33 A:222.123.179.85 X: TicketID:194467 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com