Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

After The Party @ Heineken Green Space (ZEN 18th Floor) มาร่วมกันแชร์บรรยากาศกันนะครับ{แตกประเด็นจาก A7227262}

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณผู้มาร่วมงานทุกคนนะครับ ที่ให้ความสนใจมาร่วมแจม  ร่วมดื่ม ร่วมยัด...เอ๊ยยย ร่วมกิน ร่วมเต้น และร่วมเมา เอิ้กกก beer

และต้องขออภัยทุกๆท่านนะครับ ถ้าขาดเหลืออะไรไปบ้าง หรือดูแลไม่ทั่วถึงทุกๆคน เนื่องจากงานนี้ได้รับการตอบรับล้นหลามมากกกกกก

ก่อนหน้านี้ยังแอบกังวลอยู่เลยว่า คนจะมาตามจำนวนที่จองไว้รึเปล่า ถ้าคนมาเยอะจะมีที่นั่งพอสำหรับทุกคนมั้ย แล้วคนที่มาเค้าจะเบื่อมั้ย และคนที่มาจะหลงหาทางขึ้นไม่เจอรึเปล่า (แล้วก็หลงกันจริงๆ ฮ่าฮ่าฮ่า )

แต่ที่หลงๆกันมันก็มีเหตุสุดวิสัยเข้ามาเอี่ยวด้วยอ่ะครับ เพราะผมก็ไม่คิดมาก่อน ว่าจะมีขบวนรับเสด็จฯที่ชั้น 8  เลยจำเป็นต้องปิดลิฟท์แก้วด้าน ZEN ที่ขึ้นตรงไปยังชั้น 18
    เลยทำให้หลายๆคน ต้องหลบไปขึ้นลิฟท์ด้านหลังตึก ที่แน่นเอี้ยดตั้งแต่ชั้นล่างๆ และแอบหวาดเสียวเล็กน้อยตอนประตูลิฟท์ค้าง เดือนเพ็ญ
    และนอกจากนั้น เนื่องจากมีการปิดถนนตรงแยกราชประสงค์ ทำให้หลายคนต้องวนรถหนีการจราจร และต้องรอจนกว่าจะเปิดถนนได้อีกครั้ง
    เลยทำให้การจราจรช่วงเวลานั้นเป็นอัมพาตชั่วคราว

ถึงยังไงก็ต้องขอขอบคุณมากๆนะครับ ที่ยังอุตส่าห์ฝ่าการจราจร เดินลุยหลงทางอยู่ในตึกที่ซับซ้อนอย่างกับเขาวงกต จนมาเจอกันที่ชั้น 18 ได้ รักคุณ

และในที่สุด นอกจากเราจะมาตอนเวลาที่เค้าเปิด เรายังอยู่จนถึงเวลาที่เค้าไล่ ฮ่าฮ่าฮ่า

ปล.ขอบคุณพี่ตี๋สีชมพู คิรัว และ มิ้วเขย่านม ที่เป็นข้ออ้างในการจัดมีทติ้งครั้งนี้ เพราะเอางานวันเกิดทั้ง 3 คนนี้มาอ้าง 5555+

ปปล.แอบมีเหตุการณ์ตื่นเต้นเล็กน้อย ตอนต้นๆงานด้วยอ่ะ แต่ขอไม่เล่าดีกว่า เอิ้กๆ

จากคุณ : nickyblood - [ 22 พ.ย. 51 14:18:23 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com