Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ผมกลัวตกงานมากเกินไปหรือเปล่าครับ

พอดีเมื่อเช้าเพิ่งได้รับข่าวร้ายว่าลูกค้า(รีสอร์ท)จะระงับโปรเจ็กที่กำลังจะสร้าง เนื่องจากสถาการณ์บ้านเมือง ข่าวนี้ทำเอาพนักงานจิตตกกันทั้งนั้น เพราะเป็นงานชิ้นใหญ๋ของพวกเรา

สายๆผมเลยลงไปซื้อกาแฟที่ข้างล่างออฟฟิศแก้เครียด น้องบอย หนุ่มน้อยหน้าใสหัวใจสาวพนักงานขายกาแฟเจ้าประจำบ่นว่า ยอดขายตกลงเยอะเลย เพราะส่วนหนึ่งของคนที่ซื้อเป็นนักท่องเที่ยวที่เข้ามาใช้บริการต่างๆในอาคาร  น้องเขาบอกว่า  "เฮ้อ ถ้าตกงานบอยคงต้องกลับไปช่วยแม่ขายข้าวแกงที่พิจิตร"  ไอ้ผมก็นึกในใจว่าก็ยังดีแม่หนูมีอาชีพให้หนูกลับไปช่วยทำ  แม่ผมทอดไข่ยังไม่เป็นเลย  เฮ้อ  แล้วกรูจะทำไรดีฟะ  เอ ถ้าตกงานอินทีเรียร์แก่ๆอย่างกรูจะทำไงฟะ

ว่าแล้วก็หันมามองน้องบอย  หน้าตาก็ไม่เลว มีแม่เป็นเจ้าของกิจการ จึงเอ่ยว่า "วันนี้บอยหน้าใสดีนะ"

"จริงเหรอพี่  บอยใช้มาสค์ของ..."แล้วก็ยิ้มสะเทิ้นอายโคแก่

ตายหอง! นี่ตูกลัวตกงานจนกะจะจีบน้องไว้เกาะแม่ยายกินเลยเหรอ  กร๊ากกกกก กรูท่าจะบ้า  อิ  อิ

ว่าแล้วก็รีบทำงานดีกว่าจะได้เก็บตังค์มาไว้ก่อน  ส่วนน้องบอยเอาไว้เป็น แผน บี...เปรี้ยง!!!! เสียงฟ้าผ่า

จากคุณ : ผู้ชายซอยสิบ - [ 27 พ.ย. 51 10:42:02 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com