Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ช่วยด้วยครับ จิตตกอย่างรุนแรง

ช่วงนี้ผมเป็นอะไรไม่รู้ครับ จิตตก กลัวตาย ฟุ้งซ่านมากๆ โดยเฉพาะเวลาอยู่คนเดียว แต่ก็พยายามหาคนพูดคุย ให้กำลังใจ ก็ค่อยยังชั่วอยู่

แต่วันนี้ผมไปช่วยเหลือเด็กพิการทางสมองที่บ้านราชาวดีชาย ปากเกร็ดกับเพื่อนๆมา ก็ได้กำลังใจในการดำเนินชีวิตมาเยอะครับ อารมณ์ดีทั้งวัน

แต่พอกลับบ้าน ไม่มีใครอยู่บ้านเลย ก็มานอนพัก แล้วก็เกิดฟุ้งซ่านอย่างรุนแรงครับ คิดเพ้อเจ้อไปไกลมากๆ แบบชีวิตมันไม่มีอะไรเลย เดี๋ยวก็ตายไปแล้วก็จบแค่นี้หรือ แล้วก็กลัวตายมากๆ ทั้งตัวเองแล้วก็คนรอบข้าง แล้วก็คิดไปถึงโลก จักรวาล แบบว่าเหนือกว่าจักรวาลไปแล้วมันจะมีอะไรเหรอ แล้วก็กลัวมากๆครับ

กลัว แล้วก็รู้สึกแย่มากๆ มือไม้อ่อนไม่มีแรง พอร่างกายแย่ก็ยิ่งกลัว ว่าหรือเรากำลังจะตายแล้ว

เลยรีบลงมาโทรหาแม่ แม่ก็ให้กำลังใจ ตอนนี้ผมมาช่วยงานวันสิทธิมนุษยชนโลก กับเพื่อนๆพี่ๆ ก็รู้สึกดีขึ้นมามากแล้ว ขนาดที่พิมพ์เมื่อกี้ยังขำตัวเอง ว่าเมื่อกี้เราเป็นขนาดนั้นได้ยังไง
    แต่ร่างกายยังไม่ค่อยมีแรง แล้วก็ปวดหัวอยู่ครับ

อยากได้กำลังใจ ในการดำเนินชีวิตต่อไปครับ กลัวว่าอยู่คนเดียวแล้วจะฟุ้งซ่านอีก

จากคุณ : ฟ้าสาง...ที่บางโพ - [ 27 พ.ย. 51 19:35:20 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com