Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

คุณประทับใจฉากใดใน "Twilight" บ้าง พร้อมเหตุผล (ขอแฟนๆที่คลั่งไคล้นะคะ)

เพื่อนๆชอบฉากไหนในหนังบ้างค่ะ บอกมาหลายๆฉากได้เลยนะคะ
    แต่ขอเรียงตามลำดับความชอบ พร้อมเหตุผลประกอบนะคะ อิอิ^^

ส่วนเราชอบหลายฉากมากค่ะ

1. ฉากงานพร็อม โดยชอบมากตอนที่เอ็ดเวิร์ดอุ้มเบลล่าให้มาเหยียบเท้า
    เพื่อเบลล่าจะได้เต้นรำเป็น ดูแล้วน่ารักมากๆค่ะ เอ็ดเวิร์ด คุณช่างเป็นสุภาพบุรุษจิงๆ ประกอบไปกับเพลงที่เพราะมากๆ ยิ่งตอนที่เอ็ดเวิร์ดก้มลงจูบคอและจุ๊บปากเบลล่า โอ้ยยย หลอนนน ><

2. ฉากกุ๊กกิ๊กในห้องนอนค่ะ แค่นึกถึงก็อมยิ้มแล้ววว ฉากนี้รุ้สึกอินมากๆค่ะดูไปก็ลุ้นไป แต่ก็รุ้อยุ่แล้วว่าเอ็ดเวิร์ดทำได้แค่เพียงจุจุ๊บ ดูแล้วสงสารเอ็ดเวิร์ดมากๆค่ะ T^T หน้าตาเจ็บปวดสุดๆ เข้าใจเลยว่าคนรักกันก็ต้องอยากอยู่ใกล้กัน ชิมิๆ

**เป็นจูบที่สะกดใจคนดูทั้งโรง อิอิ**

3. ฉากที่เอ็ดเวต้องถอนพิษให้เบลล่า รู้สึกได้ถึงความรักของเอ็ดเวิร์ดที่มี่ต่อเบลล่ามาก ประทับใจที่เอ็ดเวิร์ดต้องหยุดตัวเองให้ได้ในระหว่างที่ดูดเลือดเสียออก น่าสงสารเอ็ดเวิร์ดอีกแล้ววว แต่ชอบคำพูดที่บอกว่า
    "ฉันจะทำให้เธอหายเจ็บ" (น่าจะประมาณนี้) ซึ้งๆๆๆ

ลืมไปชอบสีหน้าตอนที่เอ็ดเวิร์ดบอกขอโทษเบลล่าที่ทำให้ได้รับบาดเจ็บ สีหน้าแสดงได้ถึงความรู้สึกเจ็บปวดที่ทำให้คนรักต้องมาตกอยู่ในอันตราย อบอุ่นดีค่ะ^^

4. ฉากในห้องวิชาเคมี (รึเปล่าเอ่ย) ตอนที่เอ็ดเวิร์ดเจอแบลล่าเดินเข้ามาชอบสีหน้าเอ็ดเวิร์ดค่ะ อิอิ

**โดยส่วนตัวแล้วจะชอบเวลาที่เอ็ดเวิร์ดต้องอดทนข่มกลั้นในความกระหายเลือดของเบลล่า มากๆ ยิ่งอ่านในหนังสือยิ่งได้ใจค่ะ รู้สึกได้ถึงความรักที่มีให้เบลล่า ถึงต้องทุกข์ทรมาณก็ยอม *-*

ยังมีอีกหลายฉากที่ทำให้เคลิ้มไปตามๆกัน แต่ขอเปรยไว้แค่นี้ละกันค่ะ

**พอหนังจบแล้วอารมณ์ยังไม่จบค่ะ นั่งดูภาพฉากที่ไม่มีในหนัง ชอบตอนเอ็ดเวิร์ดวิ่งแล้วหกล้มกับเบลล่าจัง (ได้ดูกันรึป่าวเอ่ย) น่ารักดีค่ะ อิอิ แถมยังเห็นฉากจูบแวบๆ ไม่น่าตัดไปเล้ยย เฮ้อออ**

แล้วเพื่อนๆชอบฉากไหนกันบ้างค่ะ เรามาแชร์ความคิดเห็นกันในฐานะคนรัก "Twilight" กันดีกว่าน้า ^_^

ปล. ชอบเพลง Flightless Bird, American Mouth (งานพร็อม)
    Supermassive Black Hole (เล่นเบสบอล)
    Bella's Lullaby (เอ็ดเวิร์ดเล่นเปียโน)
    15 Step (เพลงจบ)

ชอบมากๆค่ะฟังตลอดเลย ฟังแล้วนึกถึงเรื่องราวในหนังไปด้วย อิอิ

จากคุณ : Pinny - [ 30 พ.ย. 51 21:28:12 A:124.121.31.249 X: TicketID:196003 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com