Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

มาโหวตซีรีย์ญี่ปุ่นแห่งปีของชาวห้องบันเทิงซากุระกันครับ

กระทู้นี้ไม่ใช่กระทู้โหวตแบบทั่วไปนะครับ เพราะถ้าเป็นแบบนั้นเพื่อน ๆ จะเลือกได้แค่เรื่องเดียว
    การที่ต้องมาเลือกซีรีย์ที่ชอบเพียงเรื่องเดียวในรอบปี ผมว่ามันโหดร้ายมากเลย 555+
    อยากให้เพื่อน ๆ เลือกซีรีย์ที่รักที่ชอบที่สุด ในรอบปี 2008 มาห้าเรื่อง เรียงตามลำดับชอบที่สุดอยู่อันดับหนึ่ง
    การให้คะแนนจะเป็นตามนี้นะครับ
              อันดับหนึ่ง ได้ 5 คะแนน
              อันดับสอง ได้ 4 คะแนน
              อันดับสาม ได้ 3 คะแนน
              อันดับสี่    ได้ 2 คะแนน
              อันดับห้า  ได้ 1 คะแนน
    ทั้งนี้ เพื่อความสะดวกของเพื่อน ๆ ผมได้ทำรายชื่อซีรีย์ในรอบปี 2008 มาให้ด้วยแล้ว
    โดยถือเอาเกณฑ์การออนแอร์ที่ญี่ปุ่นเป็นสำคัญ แต่ไม่ได้ยกมาทั้งหมดนะครับ ยกมาเฉพาะที่รับทราบว่ามีมาให้ดูเท่านั้น
    หรือเพื่อน ๆ จะเพิ่มเติมเรื่องอื่นมาอีกก็ได้ แต่จะต้องเป็นซีรีย์ในปีนี้เท่านั้นนะครับ
    สำหรับคะแนน ผมจะคอยเข้ามาอัพเดทเรื่อย ๆ เท่าที่จะมีเวลาครับ
    รายชื่อซีรีย์ในปี 2008  เรียงตามซีซั่นที่ออนแอร์ ข้อมูลจาก Jdorama.com

Bara no nai hanaya            Honey and clover          Daisuki
    Sasaki Fusai no jingi            4 Shimai tantei dan        Fantastic deer man
    1 pound gospel                  Binbou danshi               Atsu Hime
    CHANGE                          Koshonin                      Last Friends
    Zettai Kareshi                    Around 40                    Rookies
    Ryokiteki na Kanojo            Puzzle                          Gokusen 3
    Hokaben                          Osen                           Code Blue
    Shibatora                          33 pun tantei               Taiyo to umi no kyoshitsu
    Koizora                            Maou                          Tomorrow
    Gakko ja oshierarenai          Seigi no mikata             Yasuko to Kenji
    Celeb to binbo tarou           Innocent love               Kaze no Garden
    Room of King                    Team Batista no eiko     Bloody Monday
    Ryusei no Kizuna                Oh my girl                   OL Nippon
    Scrap Teacher                  

แก้ไขเมื่อ 01 ธ.ค. 51 14:02:35

แก้ไขเมื่อ 01 ธ.ค. 51 14:00:33

จากคุณ : Mad Bull - [ 1 ธ.ค. 51 10:40:47 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com