Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ซีรีย์ "แบบบ้านๆ" เรื่องไหนที่โดนใจคุณบ้าง

หลายๆ คนคงงงว่า แบบบ้านq เนี่ย หมายถึงอะไร ซีรีย์ปลูกบ้านเหรอ ไม่ใช่ครับ ด้วยแรงบันดาลใจจากกระทู้แนะนำ Around 40 ของคุณ Mad bull ที่เล่าเรื่องย่อของซีรีย์นี้ ก็เลยทำให้รู้ว่าจริงๆ แล้วเสน่ห์ของซีรีย์ญี่ปุ่นที่ทำให้ผมติดใจมากๆ ก็คือซีรีย์แบบนี้แหละ ซีรีย์ที่เล่าถึงเรื่องของคนทั่วไป ที่เราอาจจะมีโอกาสเจอกับตัวเอง อย่างเช่น Moto Kare เรื่องของแฟนเก่าที่ยังรัก กับแฟนใหม่ที่แสนดีแบบนี้คุณจะเลือกใคร (มีหลายคนเคยเจอแบบนี้แน่ๆ) หรือว่าเรื่องอย่าง Anego เรื่องของรักข้ามรุ่นระหว่างอาเจ๊กับหนุ่มน้อย แบบนี้มีจริงๆ แน่นอน ไม่เหมือนกับพวก Long Love Letter แบบนี้จะได้เจอเหรอ (ภาวนาว่าอย่าเจอด้วย) หรือว่า Liar Game (ใครจะมีเงินมากขนาดนี้มาเล่นเกมอ่ะ) แบบ Operation Love เนี่ย ไม่นับว่าบ้านนะครับ เนื่องจากอีตาเทวดาเนี่ย คงไม่มีทางมีจริงขึ้นมาได้ อย่าง Just one Love ก็พอไหวนะ อาจจะเน่าไปหน่อยแต่ก็มีโอกาสเกิดขึ้นจริงเหมือนกัน
    คิดว่าน่าจะเข้าใจคำว่าแบบบ้านๆ กันหมดแล้ว ทีนี้ก็เลยอยากถามว่าแล้วซีรีย์แบบบ้านๆ เรื่องไหนที่คุณแนะนำแล้วก็ห้ามพลาดเด็ดขาด ผมเองตอนนี้ดูเกาะของรูริอยู่ ก็นับว่าบ้านเหมือนกัน แล้วก็ซึ้งดีซะด้วย แบบว่าจะได้ไปหาซีรีย์แบบบ้านๆ ที่มีเสน่ห์แบบนี้มาดูบ้างอ่ะ

จากคุณ : Marty Mcfly - [ 2 ธ.ค. 51 22:06:58 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com