Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

เมื่อผมไปดูหนังรอบเดียวกันกับที่คุณป้าท่านหนึ่งพาหลาน3คนไปดูด้วย

แม้ว่าหนังที่ไปดูจะเป็นเรื่ององค์บาก2 ก็ตามครับ

วันอาทิตย์ที่ผ่านมาไปดูหนังเรื่ององค์บาก2 รอบประมาณ 4โมงเย็นที่sfบางกะปิครับ  
    หน้าโรงเห็นแล้วล่ะว่ามีเด็ก3คนกับป้านั่งรออยู่เด็กก็ส่งเสียงเจื้อยแจ้วหยอกล้อ
    วิ่งเล่นตามประสาเด็กทั่วไปครับ ในใจก็คิดว่าตอนดูหนังเด็กจะเสียงดังหรือนั่งเงียบหว่า...

พอหาที่นั่งเรียบร้อย คุณป้าก็พาหลานมานั่ง ถ้ากะระยะไม่ผิดคุณป้าน่าจะนั่ง
    ประมาณ แถว C7/8/9/10 ครับ  พอได้ที่เด็กก็คุยกันบ้าง เพราะยังเป็นช่วงที่
    รอคนเข้าโรง ระหว่างนั้นได้ยินเสียงคุณป้าบอกหลานว่า

“เวลาหนังฉายแล้ว ให้เงียบๆนะ อย่าส่งเสียงรบกวนคนอื่นนะ”

พอหนังเริ่มฉาย ไปจนจบเรื่อง ผมไม่ได้ยินเสียงน้องๆทั้ง3 ซักแอะครับ!!!
    (ได้ยินแต่เสียง แอะ แล้วตายของนักแสดงในเรื่อง)

ไม่รู้ว่าน้องๆเขาเชื่อที่ป้าสั่งหรือว่าตะลึงกับฉากในหนังก็ไม่รู้แต่ผมคิดว่า
    คงเพราะเหตุผลแรกมากกว่าครับ

ขอชมคุณป้าที่สอนหลานๆเรื่องการดูหนังแล้วหลานๆก็เชื่อฟังเป็นอย่างดีครับ
    (แต่อยากให้พิจารณาความรุนแรงของหนังนิดนึงครับ )

แต่ที่ยินตลอดเวลาการดูหนังจะเป็นเสียงก๊อบแก๊บๆกรอบบบบบ และ
    กลิ่นคล้ายๆขนมที่มีส่วนผสมของปลาหมึกมากกว่า หนังจบผมหิวเลย

ปล.ไม่ใช่คนที่ขี้รำคาญเสียงเด็กนะครับเพราะผมชอบเด็กครับ
    แต่จะไม่ชอบกับผู้ใหญ่ที่พูดจารู้เรื่องแต่ไม่ค่อยเกรงใจคนอื่นมากกว่า

จากคุณ : เด็กขายพวงมาลัย - [ 9 ธ.ค. 51 13:22:13 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com