Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

"Shelter" ถ้ามีคนชวนให้ดูหนังเรื่องนี้..ผมควรคิดมากมั้ยครับ

มีรุ่นน้องผู้ชายที่ออฟฟิศชอบดูหนังเหมือนกัน และมักเอาหนังมาแลกกันดูประจำ ส่วนใหญ่เป็นหนังแนวอาร์ต ดูแล้วมึนมั่ง ดูแล้วทึ่งมั่ง  แต่มาคราวนี้จู่ๆเขาเอาหนังมาให้ ไม่มีปก ไม่มีอะไรเลย แล้วบอกว่า "พี่ลองเอาไปดูนะครับ" ถามว่าหนังอะไร ก็ไม่พูด ได้แต่ยิ้ม บอกว่าดูเหอะหนังดี

เมื่อคืนเพิ่งมีเวลาดูครับ  ผ่านไปได้สัก 10 นาที เริ่มรู้สึกแปลกๆ  

***สปอยล์****

เอาเป็นว่าแนวรักแห่งสยาม เวอร์ชั่นฝรั่ง  ไม่โป๊นะครับ แต่เป็นผู้ชายหล่อๆค้นพบว่าตัวเองรักพี่ชายเพื่อนที่เป็นเกย์มากกว่าแฟนสาวของตัวเอง  หนังแนวดราม่าจบแบบแฮ๊ปปี้เอ็นดิ้ง มีรายละเอียดของความรักแบบครอบครัว การรับผิดชอบต่อครอบครัวของพระเอกที่มีต่อหลานชายตัวน้อย แต่ก็เลือกทางเดินชีวิตของตัวเองไปด้วยสอดแทรกเข้ามา ทำให้ตัวละครมีการเติบโต

ต้องยอมรับว่าหนังเรื่องนี้ดูเพลิน มีรายละเอียดน่ารักๆ โดยเฉพาะเจ้าหลาน 5 ขวบน่ารักมาก พระเอกก็ดูเป็นเด็กวัยรุ่นธรรมดาทั่วไป  ดูได้จนจบไม่ได้รู้สึกอะไร  แต่แปลกใจนิดหน่อยว่าทำไมเขาเอามาให้ดูครับ  ออกจะผิดแนวอยู่สักหน่อย  หรือผมคิดมากไป...  ส่วนฉากเกย์ก็มีจูบกัน ถอดเสื้อกอดกัน ไม่มากไปกว่านั้นครับ ดูแล้วไม่หัวใจวาย 555+++

แก้ไขเมื่อ 11 ธ.ค. 51 14:44:08

แก้ไขเมื่อ 11 ธ.ค. 51 14:42:03

จากคุณ : ผู้ชายซอยสิบ - [ 11 ธ.ค. 51 14:40:08 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com