Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ลูกเล่นใหม่ของ Google ครับ....ลองดูนะครับ

จริง ๆ แล้วเนื้อหากระทู้นี้ไม่ตรงห้อง แต่มันประยุกต์บางอย่างกับเฉลิมไทยได้

ผมจึงอยากให้ลองดู และอย่าแจ้งลบเลยนะ ^___^

ปกติช่อง search ของ Google เมื่อพิมพ์อะไรลงไปก็จะขึ้นคำค้นเก่า ๆ ที่เครื่องเราเคย search ไปใช่ใหมครับ
    ตอนนี้เค้าปรับปรุงใหม่แล้ว โดยเมื่อเราใส่คำค้นลงไปในช่อง search
    มันจะขึ้นคำค้นนั้น ๆ จากฐานข้อมูลของ Google พร้อมกับแสดงสถิติเลยว่า
    มีคนค้นเรื่องนี้ คำนี้ไปกี่คนแล้ว

ซึ่งผมว่ามันใช้หา "ค่าความนิยม" ได้นะครับ.....ตัวอย่างเช่นผมใส่ชื่อละคร "ใจร้าว"

ก็ออกสี่แสนกว่า ๆ ...แสดงว่าคนก็นิยมกันเยอะนะครับ

จากคุณ : James Cook - [ 11 ธ.ค. 51 16:01:23 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com