Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

(เรียกร้อง) ขอให้ช่อง9 และวู้ดดี้ งดออกอากาศเทปรายการวู้ดดี้ตอนโหรกฤษณ์ร้องไห้

จากกระทู้นี้
    "กฤษณ์คอนเฟริมร้องไห้น่าสงสารจัง" โดยคุณแม่โบตั๋นโบกี้

http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/topic/A7334326/A7334326.html

ขอเรียกร้องให้ช่อง 9 และคุณวู้ดดี้ งดการออกอากาศเทปรายการที่เอาโหรกฤษณ์มาสัมภาษณ์หลังเกิดเหตุการณ์กับแม่ลิเดีย

เนื่องจาก...จะทำให้เสียรูปคดีที่เขากำลังฟ้องร้องกัน

เนื่องจาก...จะเอาคนคนนี้มาแก้ตัวอีกทำไมละครับ
    พฤติกรรมของเขาที่ผ่านมา และการให้สัมภาษณ์ในรายการวู้ดดี้ก่อนหน้านี้ เป็นสิ่งที่รับไม่ได้พออยู่แล้ว

การเอามาสัมภาษณ์แบบเรียกเรตติ้งของรายการตัวเอง โดยเปิดให้เขามาแก้ตัวๆๆๆนั้น
    ไม่น่าจะเอามาออกอากาศนะครับ

นึกซะว่า...เห็นแก่ผู้เสียหายที่เป็นโจทก์ในคดีอาญาที่กำลังฟ้องกันด้วยเถอะ
    และ...ระวังติดร่างแหนะครับคุณวู้ดดี้

และ
    เนื่องจาก...สื่อมวลชนควรมีส่วนร่วมในมาตรการลงโทษด้วยการแบนนะครับ...

ปล. ขออนุญาตนำรีพลายของคุณ POZZ ซึ่งเป็นแรงบันดาลในการตั้งกระทู้นี้ของผมมาโชว์ครับ...

สงสารครับ

ผม

สงสารมาก
    สงสารตัวเองที่เกิดมาในประเทศที่มีสื่อ ที่สามารถเอาความทุกข์ร้อนของผู้หญิงคนหนึ่งที่ถูก มนุย์คนนึงประนาม มาเป็นเครื่องมือหากิน มาเป็นเครื่องมือเรียกเรทติ้งรายการ

เอามาออกทีวีทำไมครับ

สื่อควรจะบอยคอตบุคคลประเภทนี้ด้วยซ้ำ

ไม่ใช่ว่าล้มแล้วจะโดดกระทืบซ้ำ

แต่เป็นว่า

เมื่อทำผิดในเรื่องแย่ ๆ แบบนี้ สังคมควรมีการลงโทษให้คนผู้นี้หลาบจำบ้าง

ไม่ใช่ว่า พล่อย ๆ คำพูดออกมา

แล้วก็มาบีบน้ำตา ออกทีวี

รายการได้เรทติ้ง

แล้วก้ จบ กัน

มันไม่ถูกครับ

จากคุณ : POZZ

(ภาพประกอบโดยคุณป้าซื่อตรง)

ปล.2 ถ้าเห็นด้วย ขอโหวตกระทู้ครับผม

แก้ไขเมื่อ 18 ธ.ค. 51 14:15:17

จากคุณ : buddhi - [ 18 ธ.ค. 51 14:11:53 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com