Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

คำพูดที่ดีที่เคยมีคนพูดกับคุณ คือคำพูดอะไรครับ

ถ้าย้อนเวลากลับไปได้ ผมว่าพวกคุณจะเห็นกระทู้ประมาณ 3 ครั้ง (นับครั้งนี้เป็นครั้งที่ 3) โดยครั้งแรก คุณ ป.เป้ ได้ เป็นคนตั้งไว้เมื่อ วันที่ 8 กันยายน 2545 หลังจากนั้น ผมก็ได้รื้อฟื้นกระทู้นี้กลับมาในวันที่ 17 ธันวาคม 2549 ถ้าคราวนี้ ผมจะรื้อฟื้นกระทู้นี้อีกครั้งในวันที่ 19 ธันวาคม 2551 ไม่ทราบว่าทุกท่านจะเบื่อกระทู้นี้แล้วหรือยัง

ส่วนตัวผม ผมรู้สึกดีที่ได้อ่านกระทู้นี้ในครั้งก่อนๆ เวลาผ่านไป ผมเชื่อว่า แต่ละคนก็คงจะมีคำพูดดีๆ เพิ่มมากขึ้น ผมหวังว่าทุกท่านคงจะไม่เบื่อกระทู้นี้นะครับ ในหลายปีที่ผ่านมา ผมก็มีคำพูดดีๆ จากใครบางคนพูดกับผมเหมือนกัน ซึ่งผมอยากจะแบ่งปันทุกท่าน "ความบังเอิญไม่มีในโลก มีแต่เหตุผลที่เราไม่รู้" (มาจากหนังสือกรรมพยากรณ์) มีคนๆ หนึ่งได้พูดกับผม ในตอนแรกผมก็ไม่เข้าใจความหมายหรอกครับ แต่มาถึงวันนี้ ผมเข้าใจแล้วว่าหมายความว่าอย่างไร และอีกคำหนึ่ง มีคนบอกกับผมว่า "รักตัวเองก่อนที่จะรักคนอื่น" ผมรู้สึกดีใจที่มีคนเตือนผมอย่างนั้น จากเมื่อก่อนผมมักจะห่วงคนอื่นก่อนที่จะห่วงตัวเอง แต่ตอนนี้ผมจะไม่ทำร้ายจิตใจตัวเองก่อน ผมจะรักตัวเองก่อน และผมพร้อมที่จะส่งความปรารถนาดีให้กับคนอื่นๆ

ผมขอบคุณสำหรับทุกท่านที่ตอบกระทู้นี้ ที่ทำให้ผมได้รับความรู้สึกดีๆ ขอบคุณมากครับ

ป.ล. รักษาสุขภาพด้วยนะครับ อากาศหนาว ^-^

จากคุณ : GTO 101 - [ 19 ธ.ค. 51 19:13:13 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com