Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ขอบ่น มุก "กาแฟราดหัว" ของ "น้อใหม่ร้ายบริสุทธิ์" หน่อยนะคะ

ได้ดูละคร "น้องใหม่ร้ายบริสุทธิ์" แบบผ่านๆ มา 2-3 อาทิตย์แล้ว เจอมุก "กาแฟราดหัว" หรือ อะไรเย็นๆ ราดหัว (ชาเย็น ชาเขียวเย็น) น้องผู้ชายที่ดูโรคจิตหน่อยๆ น่ะค่ะ

เจออาทิตย์แรกๆ ก็ไม่ได้คิดอะไร พอมาเจออีกอาทิตย์ มุกนี้ก็ยังอยู่ (แถมเอาหลายๆ แก้วราดด้วย)

ไม่ทราบว่า มุกนี้ ทางผู้กำกับ หรือผู้เขียนบทต้องการสื่ออะไรคะ

ดูแล้วไม่ชอบใจเลย กับการเอา "ของกิน" มาเททิ้ง เทขว้าง เพื่อเป็นการระบายความโกรธ ความสะใจ แบบนี้ (ทำบ่อยเกินไปด้วยค่ะ)

ดูในตัวอย่างละครของอาทิตย์นี้ ก็จะมีมุกนี้อีกแล้วค่ะ มันขำหรือคะ หรือว่ามันสื่ออะไร ....หยุดเถอะค่ะ มุกนี้ ... เอ...หรือว่าจะมีคนชอบ...

มีความเห็นแตกต่างกันได้นะคะ แค่อยากจะบ่นในมุมมองของตัวเองเท่านั้นค่ะ

ปล. มีคนดูกันบ้างหรือเปล่าคะเนี่ย เรื่องนี้น่ะ....อิอิ

ขอโทษค่ะ ชื่อกระทู้พิมพ์ตกไปค่ะ....แก้ไม่ได้ด้วย T-T

แก้ไขเมื่อ 26 ธ.ค. 51 15:07:20

จากคุณ : MINT - [ 26 ธ.ค. 51 15:06:20 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com