Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

เพิ่งไปดู "ฝัน หวาน อาย จูบ" มา ผิดไหมคะถ้าจะบอกว่า ชอบ "ฝัน"

วันเสาร์นี้  เพิ่งไปดู "ฝัน หวาน อาย จูบ" มาค่ะ
    แฟนคลับมาริโอ้ อย่าโกรธนะคะ  ถ้าจะบอกว่าผิดหวังกับ "จูบ" มากๆ สรุปว่า ที่ดูดีที่สุดในเรื่องน่าจะเป็น พี่โอ้  อ่ะค่ะ  เพราะทั้งเรี่อง แทบไม่มีประเด็นอะไรให้จับได้เลย  จะว่าพระเอกถนอมและรักนางเอกจนไม่กล้าจูบ มันก็ไม่เด่นขนาดนั้น  จะว่าเป็นอย่างตอนจบที่สรุปไว้  มันก็แทบไม่เกี่ยวอะไรกับตอนแรก  แล้วมันไม่มีช่วงไหนที่ทำให้อารมณ์คล้อยตามได้เลยอ่ะค่ะ เหมือนว่าหนัง ทำเอามันมากกว่า (พูดตามความรู้สึก อย่าโกรธนะคะ)
      ส่วน "อาย" นี่  ชอบมากค่ะ  รู้สึกว่าหนังไม่มีอะไรซับซ้อนแต่ก็ทำได้ดี  เพียงแต่สั้นไปหน่อย  คิดเอาเองว่าถ้าหากมีโอกาสได้เล่าเรื่องอดีตแบบย้อนไป  หรือมีเวลาให้พระเอกนางเอกได้ทำกิจกรรมร่วมกันมากกว่านี้  ก็คงจะน่ารักอีกมาก แต่แค่นี้ก็ชอบสุดใจแล้วค่ะ
      แล้วก็ "หวาน"  พล็อตดีมากเลยค่ะ แต่ว่าก็อย่างว่าแหละค่ะ เรื่องของการแต่งหน้า  แบบว่าโผล่มาแล้วฮาทั้งโรง  แล้วก็ไม่ชอบตอนที่ชาคริตพูดว่าทิ้งหวานไม่ลง มันเหมือนกับว่าแค่ สงสาร ไม่ได้รัก  จริงๆพล็อตแบบนี้มันทำอินได้อีก  แต่ก็ชอบมากๆค่ะ
      สุดท้าย "ฝัน"  เป็นอะไรที่ชอบที่สุดด้วยค่ะ  อาจเป็นเพราะว่าเคยฝันแบบเดียวกับต้นข้าว  คล้ายกันเลยค่ะ  เลยทำให้เข้าใจ  แล้วก็สนุกมากๆค่ะ ฮาครืน  และมีแอบซึ้งด้วยค่ะ เหมือนวงออกัสจะออกเยอะนะคะ แต่ทำไมไม่รู้ รู้สึกว่า  บอยกับต้นข้าวเนี่ยเด่นที่สุดเลยค่ะ  ชอบบอยกับต้นข้าวมากๆค่ะ
    เป็นหนังที่  ไม่อยากให้แก้ตรงไหนอ่ะค่ะ  ชอบมากๆเลยค่ะ

จากคุณ : ปัณณ์ ปัน - [ 28 ธ.ค. 51 18:41:32 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com