Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

จากข่าวลือการเสียชีวิตของชาคริต แย้มนาม ตามกระทู้ที่แตกประเด็นมานั้น{แตกประเด็นจาก A7379936}

เนื่องจากกระทู้ที่ผมแตกประเด็นมานั้น มีการพูดถึงข่าวลือ การเสียชีวิต ของ ชาคริต แย้มนาม ในเวบบอร์ดของเวบไซต์ผู้จัดการ (อ่านเนื้อหาจากกระทู้ที่แตกประเด็นมานะครับ)
    ผมเองก็ตกใจเหมือนกันว่าเป็นจริงหรือไม่ พยายามสอบถามไปยังหลายท่านที่รู้จักชาคริต โดยเฉพาะคนที่ผมพอรู้จักในวงการบันเทิง ซึ่งก็ต้องขอขอบุคุณ คุณอาร์ม อิสระ บรรณาธิการนิตยสาร STAR'S ALBUM ที่ได้ช่วยสอบถามให้ทั้งๆตอนที่โทรไปหาพี่เขากำลังพักผ่อนอยู่กับครอบครัวที่สวิสเซอร์แลนด์ ตอนแรกคุณอาร์มตกใจมาก รับปากว่าจะสืบดูว่าจริงมั้ย แต่เพราะเวลาต่างกัน ก็เลยทำให้นานมาก ตอนนั้น พี่เขาบอกว่า คนที่รู้จักหลายคนพยายามโทรเข้ามือถือชาคริต ก็ติดต่อไม่ได้ จนเขาเชื่อว่าอาจจะเป็นจริงเหมือนกัน แต่เมื่อตอนประมาณ หัวค่ำที่ผ่านมา พี่เขาโทรศัพท์มาบอกว่า

ชาคริต ปลอดภัยดีครับ เพราะตอนปีใหม่เขาไปฉลองปีใหม่กับเพื่อนในวงการบันเทิงด้วยกัน ตอนนี้กำลังเมาหลับอยู่ที่บ้านก้อง หมิว (หมายถึงหมิว ลติตา กับคุณก้องสามี) สรุปคือชาคริตสบายดี ไม่ได้เป็นอะไร

ส่วนที่มีคนไปโพสในกระทู้ของเวบนั้น แค่ข่าวลือนะครับ
    ลือกันแบบนี้ สงสัยชาคริตต้องไปทำบุญเสียหน่อยแล้ว แต่เขาว่า ถ้าคนลือว่าตาย หมายถึงผีให้กำลัง อันนี้ผมไม่รู้ว่าจริงหรือไม่ แต่ใครที่เป็นห่วง ชาคริต อยู่ก็สบายใจได้แล้วนะครับ ไม่มีคนในวงการบันเทิงเป้นอะไร จากไฟไหม้ที่ผับซาติก้า มีเพียงคุณพ่อของ แจ๊ค บริวัตร อยู่โต คนเดียวเท่านั้น  ก็ขอแสดงความเสียใจมายังครอบครัว "อยู่โต" ด้วยนะครับ

จากคุณ : DEKZAB - [ 2 ม.ค. 52 20:12:24 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com