Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

> > > Preview > > > 12 หนังหวังกล่อง ประจำฤดูล่ารางวัล 2009 < < <

ถึงช่วงปลายปีทีไร สตูดิโอใหญ่ๆในสหรัฐก็มักเตรียมปล่อยโปรเจ็คท์ที่เรียกกันว่า "หนังหวังกล่อง" มาให้แฟนหนังได้ตื่นเต้นกันทุกที นั่นเพราะรางวัลใหญ่ๆประจำปีอย่างออสการ์และลูกโลกทองคำต่างถูกจัดขึ้นในช่วงเวลานี้กันทั้งนั้นนั่นเอง

และคนที่รับประโยชน์ไปเต็มๆก็คือคนดูแหละครับ ที่ปฏิทินภาพยนตร์ช่วงนี้ช่างเต็มไปด้วยหนังที่ต้องวิ่งไล่ตามหาดูอย่างหัวหกก้นขวิด แต่กระนั้นก็เปี่ยมไปด้วยความสุขจากภาพยนตร์คุณภาพเหล่านี้ แต่หากท่านยังมือใหม่ หรือไม่มีเวลาไล่หาว่าตอนนี้หนังเรื่องใดกำลัง "มา" และหนังเรื่องใดมีโอกาสคว้ารางวัลเกียรติยศที่หมายปองไปครองได้ ผมขออาสาแนะนำ "12 หนังหวังกล่อง ประจำฤดูล่ารางวัล 2009" เพื่อเป็นไกด์ให้ทุกท่านได้เลือกชมและเชียร์ภาพยนตร์ที่ต้องตาต้องใจกันได้สนุกขึ้นในฤดูล่ารางวัลนี้ครับ...

และนี่คือ "12 หนังหวังกล่อง ประจำฤดูล่ารางวัล 2009" ครับผม...

ป.ล. ใครคาดหวังว่าจะมี Wall-E กับ The Dark Knight ก็ขออภัยด้วยนะครับ ผมว่าสองเรื่องนี้คงเป็นที่รู้จักมากพอเกินกว่าจะต้องแนะนำแล้วล่ะครับ...

ป.ล. 2 ชื่อรางวัลทั้งหมด อิงจากเวทีออสการ์ซึ่งนับเป็นเวทีใหญ่สุดครับ...

จากคุณ : patyawi - [ 4 ม.ค. 52 16:17:11 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com