Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

มีซีรีส์ญี่ปุ่นเรื่องไหนบ้าง ที่มีเนื้อหาเกี่ยวข้องกับเศรษฐกิจ เศรษฐศาสตร์ ใครทราบรบกวนบอกด้วยครับ นอกจาก Hagetaka

สวัสดีครับพี่ๆ ที่น่ารักทุกคน

มีเรื่องให้ช่วยอีกแล้ว แหะๆ

สืบเนื่องจากวิชา เศรษฐศาสตร์ อาจารย์ให้ไปหาละครที่เนื้อหาเกี่ยวข้องกับ
    เศรษฐศาสตร์ เศรษฐกิจ การเงิน การคลัง ประมาณนี้แหละครับ

ซึ่งพออาจารย์สั่งปุบ เรื่องแรกที่นึกมาเลยคือ Hagetaka ฮ่าๆ

ก็เลยมานั่งนึกว่า มันจะมีเรื่องอื่นอีกไหมหนอ เพราะว่าปกติผมจะดูละครที่
    ทาคุยะเล่น ชินโงเล่น และก็ละครแนวตลกๆซะมากกว่า

เลยอยากถามพี่ๆว่า ในซีรีส์ญี่ปุ่นจะมีละครแนวลักษณะนี้เรื่องอะไรอีกบ้างครับ นอกจากที่ผมกล่าว จะเก่า ใหม่ก็ได้ครับ

เพราะต้องเอาไปใช้ในการทำงานจริงๆครับ

รบกวนเซียนๆหรือพี่ๆที่เคยเจอละครแบบนี้ บอกด้วยครับ ขอบคุณครับผม

จากคุณ : MobMan - [ 6 ม.ค. 52 19:30:14 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com