CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGang

Pantip Drama Poll "YEAR3" ครั้งที่ 2 ประจำวันที่ 8 - 14 มกราคม 2552 .. เปิดปีใหม่ กับละครใหม่ สุด HOT!!!

ละครเรื่อง ดาวจรัสฟ้า (8 คน)
      ละครเรื่อง แก้วล้อมเพชร (49 คน)
      ละครเรื่อง พลิกฟ้า ล่าตะวัน (6 คน)
      ละครเรื่อง บริษัท บำบัดแค้น (104 คน)
      ละครเรื่อง เจ้าหญิงลำซิ่ง (16 คน)
      ละครเรื่อง มนตราแห่งรัก (11 คน)
      ละครเรื่อง คุณแม่จำแลง (18 คน)
      ละครเรื่อง นางสาวเย็นฤดี (7 คน)
      ละครเรื่อง ผ่าโลกบันเทิง (32 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 251 คน

3.19%
     19.52%
     2.39%
     41.43%
     6.37%
     4.38%
     7.17%
     2.79%
     12.75%

กระเช้า...สวัสดีปีใหม่ ปี 2552 และขอต้อนรับทุกๆคน เข้าสู่ Pantip Drama Poll "YEAR3"  ครับ ซึ่งทางโพลล์เองก็ได้จัดต่อเนื่องจนเข้าสู่ปีที่สามแล้วนะครับ ซึ่งโพลล์นี้เป็นโพลล์ที่วัดผลการดูละครของชาวพันทิพส่วนใหญ่ ที่ได้เข้ามาโหวดละครที่ตนเองชอบและได้ดูกัน ตามความชอบของแต่ละบุคคล และในปีนี้นะครับ  การโหวดยังคงตามกติกาเดิม และขอให้ทุกๆคน โหวดอย่างต่อเนื่องนะครับ...

...การนับผลโหวดยังคงกติกาเดิมอยู่ ดังนี้...
    **สำหรับสมาชิกพันทิพ :
    1. โหวดที่ poll นับเป็น 1 โหวด / 2 คะแนน
    2. โหวดโดยการโพสต์ข้อความที่ช่องแสดงความคิดเห็น (ไม่จำกัดเรื่อง) 1 เรื่อง / 1 คะแนน
    ; โดยที่ห้ามโพสต์เกิน 1 กระทู้ต่อ 1 คน

**สำหรับผู้ที่ติดตามข้อมูลผ่านบัตรผ่าน :
    1. สำหรับผู้ที่ใช้บัตรผ่านก็โหวดได้ตามสะดวกนะครับ โหวดโดยการโพสต์ข้อความที่ช่องแสดงความคิดเห็น
    (ไม่จำกัดเรื่อง) 1 เรื่อง / 1 คะแนน
    ; โดยที่ห้ามโพสต์เกิน 1 กระทู้ต่อ 1 คน

**สำหรับผู้ที่ออนไลน์ผ่านระบบมือถือ
    1. โหวดได้ตามปกติของกติกานะครับ

**กติกา ข้อเคร่งครัด**
    1. สำหรับแฟนคลับของดารา หรือศิลปินคนไหนก็ตามนะครับ
      กรุณาอย่าระดมโหวดละครที่ดาราท่านนั้นๆแสดงนะครับ เพราะผลโหวดที่ออกมา บางครั้งจะขัดต่อกระแสอย่างมาก และจะไม่เป็นผลโหวดอย่างแท้จริง!!!
    2. หากผู้ใดมีข้อสงสัยเกี่ยวกับโพลล์ก็ ส่งหลังไมค์มาได้นะครับ

เริ่มนับ ผลโหวด Pantip Drama Poll ครั้งที่ 1 "YEAR3" เริ่มนับ
    อันดับที่ 1 ละครเรื่อง บริษัท บำบัดแค้น - 40.51% [new]
    อันดับที่ 2 ละครเรื่อง ผ่าโลกบันเทิง - 20.11% [คงที่]
    อันดับที่ 3 ละครเรื่อง แก้วล้อมเพชร - 10.49% [up]
    อันดับที่ 4 ละครเรื่อง เจ้าหญิงลำซิ่ง - 8.50% [re-en]
    อันดับที่ 5 ละครเรื่อง คุณแม่จำแลง - 8.22% [new]

ลูกโป่ง The Most Drama Popular Vote of each weeks ลูกโป่ง
    ...................  ตามไปดูที่ คห. ที่ 1 ครับ ..........................

.. Vote Pantip's Favorite Actresses(ละคร) #2 ..
    เนื่องจาก คุณสุข ทำการรวบรวมข้อมูลของทั้งปีอยู่ครับ จึงทำให้โพลล์นี้ ระงับชั่วคราวครับ..

เซอร์ไพส์ I SAID"
    ..สำหรับทุกๆคน ที่รอการโหวดละครยอดนิยมประจำปี 2551 นั้นจะมีการโหวดประมาณภายในเดือนมกราคม - กุมภาพันธ์ นี้นะครับ แล้วจะแจ้งข่าวให้ทราบอีกรอบครับ
    ..ซึ่งละครที่มีคะแนนสะสมสูงสุดตลอดทั้งปี 2551 ทั้งหมด 10 เรื่อง จะต้องทำการโหวดเพื่อเป็นสุดยอดละครยอดนิยมของปี 2551 อีกรอบ ซึ่งกติการการโหวดละครยอดนิยมประจำปี 2551 จะเป็นอย่างไรต่อไปจะแจ้งให้ทราบอีกรอบครับในโพลล์ Pantip Favourite Drama Poll 2551 ..

จากคุณ : 3ankk - [ 7 ม.ค. 52 20:13:59 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com