Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ช่อง 7 ผู้บรรยายงานลูกโลกทองคำปีหน้า อย่าเอาชายหญิงคู่นี้มาอีกเลยครับ

1.เสียงเบา ฟังไม่รู้เรื่อง เหมือนมาบ่นอะไรให้ฟังก็ไม่รู้ ทั้งสองคน
    2.ผู้หญิงก็พูดผิดพูดถูก  เสียงพูดอู้อี้ รำคาญเสียงเธอมาก ถึงมากที่สุด
    3.แย่งกันพูด บางจังหวะก็งงๆ กันซะเอง ไม่มีใครพูดซะงั้น
    4.ให้ข้อมูลผิดบ้าง ถูกบ้าง แล้วก็มาพูดแก้ทีหลัง
    5.ฟังเสียงพี่แกสองคนแล้วจากงานสนุก กลายเป็นกร่อยไปซะงั้น

ช่อง 7 เยี่ยมมากครับที่เอารายการนี้มาออกอากาศ แต่ปีหน้า ผมไหว้ล่ะหาผู้บรรยายคนใหม่เหอะ บางช่วงบางตอนก็ไม่แปลให้ฟังเลยว่าดาราเขาพูดอะไรกันมั่ง ( หรือว่าที่จริง ฟังไม่รู้เรื่อง... ) คนไม่รู้ภาษาอย่างผมก็อยากรู้บ้างว่าเขาเล่นมุขหรือว่าพูดอะไรกัน จะแปลให้ฟังหน่อยก็ไม่ได้...

ถ้าความสามารถไม่ถึง หาคนอื่นก็ได้นะครับ ผมเชื่อว่าดาราหรือผู้ประกาศไทยหลายๆคนที่มีความสามารถมากกว่าสองคนนี้ยังมีอีกเยอะ

หวังว่าปีหน้าคงไม่เป็นแบบนี้อีกนะครับ เซ็งมาก โดยเฉพาะผู้บรรยายผู้หญิงคนนี้...

ปล.ดีใจกับโจ๊กเกอร์ ด้วยนะครับ พี่แกสมควรแล้วกับรางวัลนี้

แก้ไขเมื่อ 12 ม.ค. 52 15:57:49

จากคุณ : sixasax - [ 12 ม.ค. 52 15:55:17 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com